Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 27
    Trích dẫn Gửi bởi bangkok
    Nuôi nó biết tự ăn đủ lông thì e thả nó về thiên nhiên. E k nuôi nó nữa bởi nó cứ thấy e là nó phi như con dồ. Chính thức e vùa thả nó đi. Đồ bội bạc... bay mà k thèm nhìn lại. Chúc sống tốt... keke. Kiếm tiền mua con non khác vậy. Hic.
    Cụ chưa đủ kiên nhẫn để nuôi bổi, trót khuyên cụ mất rồi. Cố lên cụ - đam mê nó thế đó

Trích dẫn Gửi bởi micui
    Rảnh lên mình để cho con than nuôi đút lên giá đẹp nhất hihi
    Cụ nhiều thì để phần em 1 con (không tranh phần của cụ @bangkok đâu nhé), đang có rất nhiều đồ để thuần

Trích dẫn Gửi bởi minhkhoi2004
    Cụ nhiều thì để phần em 1 con (không tranh phần của cụ @bangkok đâu nhé), đang có rất nhiều đồ để thuần
    Hi em bán hộ nói thật là nhà trật mấy con chim lúc nào mà gào thì đau đầu.với lại toàn phải để tít trên tầng 1con dưới 1con không nó đè nhau không lên được

Trích dẫn Gửi bởi micui
    Rảnh lên mình để cho con than nuôi đút lên giá đẹp nhất hihi
    Ok bác. Hi vọng sớm gặp bác

Cụ chưa đủ kiên nhẫn để nuôi bổi, trót khuyên cụ mất rồi. Cố lên cụ - đam mê nó thế đó
    Vâng. E thì phải để chim trên cao nên ít tiếp xúc. Mua con chim non cho nhanh thuần thì lại gặp con nhát. Đã nhát lại còn mái mới đau. Hi vong bác mi cùi vậy. Tháng sau có lương mới sắm đc. Hic.

Bác thả chim non đi e cam đoan không sống được đâu vì đố nó biết tìm đồ ăn đấy cu cháu nó cho e cặp chòe đất nuôi non lên hôm nọ e sơ ý cho ăn không đóng cửa thế là nó đi du lịch cả một ngày từ sáng đến 4h chiều mà chả đi đâu hết cứ luẩn quản trên mái tôn không chịu mò xuống củng hơi nhát nên khó bắt đến chiều đói lả lơi nằm trên nóc e trèo lên bắt được đút cho hai con mối ăn xong kiệt sức chết luôn buồn tới giờ.chòe than non e thấy nhìn trống mái củng khá dể dàng mà

Trích dẫn Gửi bởi nêmô
    Bác thả chim non đi e cam đoan không sống được đâu vì đố nó biết tìm đồ ăn đấy cu cháu nó cho e cặp chòe đất nuôi non lên hôm nọ e sơ ý cho ăn không đóng cửa thế là nó đi du lịch cả một ngày từ sáng đến 4h chiều mà chả đi đâu hết cứ luẩn quản trên mái tôn không chịu mò xuống củng hơi nhát nên khó bắt đến chiều đói lả lơi nằm trên nóc e trèo lên bắt được đút cho hai con mối ăn xong kiệt sức chết luôn buồn tới giờ.chòe than non e thấy nhìn trống mái củng khá dể dàng mà
    Mắt e nó kém. Xem bao bài viết rồi mà vẫn mù tịt. Chán thế đấy bác ạ. E thả nó vì nó k thích ở với e nữa hihi. Còn sống hay chết là do nó và bản năng sinh tồn. E tin là nó sống. Nó k hề biết đòi ăn mà rất hay tìm thức ăn. Hi vọng nó sống bác nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi bangkok
    Mắt e nó kém. Xem bao bài viết rồi mà vẫn mù tịt. Chán thế đấy bác ạ. E thả nó vì nó k thích ở với e nữa hihi. Còn sống hay chết là do nó và bản năng sinh tồn. E tin là nó sống. Nó k hề biết đòi ăn mà rất hay tìm thức ăn. Hi vọng nó sống bác nhỉ
    Lần sau trước khi thả cụ nên hỏi anh em xem ai có nhu cầu không ? Như em đây rất thích những thằng cứng đầu

ở chợ chim họ hay để chim thật đói, chẳng có sức mà nhảy, cho gì cũng ăn. Trước e mua e Tiểu mi cũng bị như thế. Về nhà ăn đủ khỏe lên là nhảy như điên

Lần sau trước khi thả cụ nên hỏi anh em xem ai có nhu cầu không ? Như em đây rất thích những thằng cứng đầu
    Vâng lần sau e lưu ý điều này. Tại máu e hơi hâm nên thích gì là hay làm luôn. Hehe

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chòe than cần giúp đỡ
    Bởi chevroletsg trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-26-2013, 12:54 AM
  2. Giúp Giúp Em về Chòe than của em !!
    Bởi nabet68 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-03-2013, 01:56 AM
  3. Giúp e chòe lửa ăn cám khô với ạ?
    Bởi bongthom1986 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 01-14-2013, 06:58 AM
  4. chòe than bi sù lông bỏ ăn cần giúp đỡ
    Bởi RoscoeMcCa trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 11-23-2012, 04:12 PM
  5. Nhận xét giúp 2 chú Chòe than và chòe đất mùa này của mình. Thanks!
    Bởi salecanho trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 01-09-2012, 04:09 AM