Kết quả 1 đến 6 của 6

Cần giúp nhận biết chòe

E mới nuôi chòe. Mới được ông bạn cho con chòe đút 2 vụ. E nuôi được hơn 1th rồi nhưng về thấy e nó cứ cù rù. Lông 2 bên đùi cứ xù ra. Mặc dù e cho tắm táp thường xuyên. Sâu dế thì ăn ngập mồm. Thi thoảng đổi bữa cào cào. Mà sao cứ nhìn e nó yếu yếu. Phân đi cũng khuôn nhưng có nước. Mong các bác chỉ dạy vì sao và cách chữa!

Lông 2 bên xù ra là do chim chưa ôm lông nên xù bác vẫn phải thường xuyên cho tắm nước + nắng. Nuôi chim đút thường do thuần quá nên ít vận động trông nó mới lù rù vậy. Còn phân vẫn khuôn mà lại đi nước là do bạn cho ăn nhiều mồi tươi quá. Nên giảm đi hoặc cho ăn cách ngày. ngày chỉ 4,5 con dế to là OK rồi, thêm ít sâu quy diều độ nữa là dc.

Trích dẫn Gửi bởi chích chòe than86
    Lông 2 bên xù ra là do chim chưa ôm lông nên xù bác vẫn phải thường xuyên cho tắm nước + nắng. Nuôi chim đút thường do thuần quá nên ít vận động trông nó mới lù rù vậy. Còn phân vẫn khuôn mà lại đi nước là do bạn cho ăn nhiều mồi tươi quá. Nên giảm đi hoặc cho ăn cách ngày. ngày chỉ 4,5 con dế to là OK rồi, thêm ít sâu quy diều độ nữa là dc.
    Thank bác nhiều!
    Tiện bác cho e hỏi e nó toàn chuyện chỉ thỉnh thoảng mới sổng tùy hứng thế lsao cho e nó hót khỏe dc. E chỉ sợ e nó đi phân ướt nên yếu đi

Trích dẫn Gửi bởi Thichlanhich19
    Thank bác nhiều!
    Tiện bác cho e hỏi e nó toàn chuyện chỉ thỉnh thoảng mới sổng tùy hứng thế lsao cho e nó hót khỏe dc. E chỉ sợ e nó đi phân ướt nên yếu đi
    Để đi phân ướt lâu chim bị ảnh hưởng tới tiêu hóa. Còn hót thì phải cần thời gian bạn ah. Chim có thể bị tụt lửa nên cần phải chăm sóc đều tay và cho ăn uống đầy đủ. Nuôi chim non thường biếng hót hơn chim bổi vậy đó. Chim hay bị bệu và lười hót nếu chăm ko cẩn thận...

Để đi phân ướt lâu chim bị ảnh hưởng tới tiêu hóa. Còn hót thì phải cần thời gian bạn ah. Chim có thể bị tụt lửa nên cần phải chăm sóc đều tay và cho ăn uống đầy đủ. Nuôi chim non thường biếng hót hơn chim bổi vậy đó. Chim hay bị bệu và lười hót nếu chăm ko cẩn thận...
    Gặp đúng người để hỏi đáp về chòe rồi

Ok. Thank bác! e sẽ tìm tòi để học hỏi thêm.

Các Chủ đề tương tự

1. Help nhận biết chòe đất Trống, Mái
    Bởi gialinhacbd trong diễn đàn Vấn đề chung về Chòe Đất
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 03-21-2013, 01:08 PM
  2. hỏi cách nhận biết chim chòe lửa đực
    Bởi Hatobaby trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-24-2012, 03:55 AM
  3. cho em hỏi cách nhận biết chòe than đá
    Bởi tranthinhlam112 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 2