Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 29 của 29

Chủ đề: cám CCT

nếu ăn cám bột, nước mỗi ngày mỗi thay dc k bác. mình thấy nó ăn cám viên cũng dơ nước mà ít hơn

Không cần biết

Bác chuyển qua việt anh mà sài rẻ tiền mà ôk phết đấy.
    Gói bột bình dương kia bác mua về thêm vào đó một quã trứng và ít tôm cho ướt chút xíu sau đí bỏ vô rổ vò cho thành hạt là xong ngay.
    Nếu vẩn cho ăn dạng bột thì chịu khó thay nước khi thấy cóng có vụn cám ở dưới là ôk thôi

Trích dẫn Gửi bởi nêmô
    Bác chuyển qua việt anh mà sài rẻ tiền mà ôk phết đấy.
    Gói bột bình dương kia bác mua về thêm vào đó một quã trứng và ít tôm cho ướt chút xíu sau đí bỏ vô rổ vò cho thành hạt là xong ngay.
    Nếu vẩn cho ăn dạng bột thì chịu khó thay nước khi thấy cóng có vụn cám ở dưới là ôk thôi
    ba vì gói màu đỏ loại mới xài k tốt hả bác. giá 12k 1 bịt có tem. 500gr .

Không cần biết

Em đoán đó là mẫu bao bì mới của bavi có tem là hàng thật nhưng chòe là loại cần nhiều năng lượng và đạm bavi chỉ là cám cơ bản thành phần cám k thích png cao với chim nên chim nào ta sài cám đó.việt anh là rẻ thôi mà thnh ohần hợp với chòe hơn bên cạnh đó còn phải mồi tươi cơ mà bavi theo em chỉ đủ để chim sống thôi chứ muốn căng thì khó đấy

Trích dẫn Gửi bởi nêmô
    Em đoán đó là mẫu bao bì mới của bavi có tem là hàng thật nhưng chòe là loại cần nhiều năng lượng và đạm bavi chỉ là cám cơ bản thành phần cám k thích png cao với chim nên chim nào ta sài cám đó.việt anh là rẻ thôi mà thnh ohần hợp với chòe hơn bên cạnh đó còn phải mồi tươi cơ mà bavi theo em chỉ đủ để chim sống thôi chứ muốn căng thì khó đấy
    minh đọc thấy phần giưa 2 loại giông nhau mà. bác đang cho choè ăn cam nào

Không cần biết

Vậy là được rồi phân khô chứng tỏ chim hợp cám vậy là tốt rồi thay cám khác chắc gì chim đả hợp cám.chịu khó thay nước cụ nhé hoặc xcụ sài ống thũy tinh dài(cóng mút đi)

Trích dẫn Gửi bởi nêmô
    Vậy là được rồi phân khô chứng tỏ chim hợp cám vậy là tốt rồi thay cám khác chắc gì chim đả hợp cám.chịu khó thay nước cụ nhé hoặc xcụ sài ống thũy tinh dài(cóng mút đi)
    cái loại thuỹ tinh dài nó như nào bác. để mình bít đi mua. loai đó xài đở dơ nước hả bác

Không cần biết

[IMG]http://****************/upanh/2015/10/5337_WP_20151009_005.jpg[/IMG]

[IMG]http://****************/upanh/2015/10/5338_C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORE R_Temp_Saved_Images_3959_DSC_0003.jpg[/IMG]

để tránh bẩn nước bác có thể sài ống nhựa đựng nước như trong hình sẽ hạn chế được phần nào(bình thường sài cóng thhì đến trưa nước đã bẩn rồi nhưng sài ống này có thể để nước cả ngày và tránh được chim ị vào cóng hoặc tắm cóng).loại này thường dành cho chim lớn và nhìn k đẹp.giá 8 10k một cái.
    loại hai là ống thủy tinh nhìn giống cái ống nghiệm chỉ có một lỗ nhỏ đủ để chim thò mỏ vào hút nước nên chẳng mấy khi bị bẩn nước và có thể uống được hai ngày mới hết.nhhìn đẹp thẩm mỉ hía cao hơn ống nhựa chút xíu.trên hình là ống dành cho khuyên nếu mua cho chòe thì mua cái lớn và dài hơn.

tks bác nêmô

Không cần biết

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123