Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 29

Chủ đề: cám CCT

Nếu ko có thời gian để làm nên ra các cửa hàng chuyên về làm cám giống phố Tăng Bạt Hổ ở HN sau đó đặt họ làm cho bạn sẽ có cám ưng ý cho chim (bạn tự tìm ở khu vực bạn sống nhé). Chòe là loại ko giữ vệ sinh tốt nhất là chim bạn là chim chuyền thời điểm dễ nhiễm những thói xấu nước nên cho uống bằng ống giác tránh tắm cóng, đậu trên cóng ỉa vào cóng thức ăn nước uống, gắp cám hoặc sâu dế thả vào cóng nước ..vv..vv.. mất vệ sinh. Chỉ cho ăn mồi tươi buổi sáng đến chiều tối là hết cho sạch sẽ ko phân Chòe đã hôi mùi mồi tươi chết thối quyện vào nhau thì thôi rồi.

Trích dẫn Gửi bởi 0.khongcanbiet
    giờ cho choè e ăn loại này luôn dc k bác
    Cám trứng cũng được nhưng ko sạch vì cám trứng vụn bẩn và thường là chỉ dùng cho chim đuổi. Bạn nên tự làm hoặc đặt cám như thế chim bạn có thức ăn tốt hơn mà sạch sẽ đáp ứng 70% các chất khoáng và vitamin cho chim. Còn 30% còn lại mình khẳng định chỉ có chim trời mới tìm được những cái thật cần thiết cho nó. Cái đó dù tôi hay bạn cũng ko thể tìm được đâu. OK chúc bạn chăm em Chòe của mình thật tốt.

Trích dẫn Gửi bởi chích chòe than86
    Nếu ko có thời gian để làm nên ra các cửa hàng chuyên về làm cám giống phố Tăng Bạt Hổ ở HN sau đó đặt họ làm cho bạn sẽ có cám ưng ý cho chim (bạn tự tìm ở khu vực bạn sống nhé). Chòe là loại ko giữ vệ sinh tốt nhất là chim bạn là chim chuyền thời điểm dễ nhiễm những thói xấu nước nên cho uống bằng ống giác tránh tắm cóng, đậu trên cóng ỉa vào cóng thức ăn nước uống, gắp cám hoặc sâu dế thả vào cóng nước ..vv..vv.. mất vệ sinh. Chỉ cho ăn mồi tươi buổi sáng đến chiều tối là hết cho sạch sẽ ko phân Chòe đã hôi mùi mồi tươi chết thối quyện vào nhau thì thôi rồi.
    ở đây chỉ bán loại cám bịt như hình vậy. cám ba vì đó bác . hiện tại thì đang cho ăn bột. định chuyễn qua cám viên .

Không cần biết

Trích dẫn Gửi bởi 0.khongcanbiet
    ở đây chỉ bán loại cám bịt như hình vậy. cám ba vì đó bác . hiện tại thì đang cho ăn bột. định chuyễn qua cám viên .

Không cần biết
    nếu chim bạn đã dạn dĩ được 60% + đã thay xong lông báo bạn nên chuyển cám và cho tầm 10 dế hoặc cào cào 1 ngày để chim mau hót. tầm này nên chú ý vì chim dễ lộn cầu.

nếu chim bạn đã dạn dĩ được 60% + đã thay xong lông báo bạn nên chuyển cám và cho tầm 10 dế hoặc cào cào 1 ngày để chim mau hót. tầm này nên chú ý vì chim dễ lộn cầu.
    vậy chuyển qua cám ba vì màu đỏ hả bác. chim nuôi con còn đang chuyền bác

Không cần biết

giờ đang là thời điểm chim thay lông cần nhiều chất để xong lông sớm cho mùa đông tới. Nếu điều kiện tốt bạn nên chuyển cám tốt cho chim ăn ( ko phải cám bavi mà là cám đặt hoặc tự làm ) nhiều mồi tươi. dế, cào cào, giun....vv.. Tầm này chim mình xong lông hết rồi kể cả chim chuyền. Bạn nên chăm cho chim thay lông sớm ko để đến mùa đông lạnh chim thay lông chậm là yếu chim, chim sẽ ko được khỏe và ko hay ở mùa sau..

nếu ko có cám tốt bạn nên cho chim ăn mồi tươi đa dạng ( nhiều loại vôn trùng khác nhau ) vậy cũng tốt đấy...

nếu ko có cám tốt bạn nên cho chim ăn mồi tươi đa dạng ( nhiều loại vôn trùng khác nhau ) vậy cũng tốt đấy...
    cám này dc k bác

Không cần biết

cũng tùy theo hoàn cảnh bác ạ. bác cứ thấy loại nào tốt thì cho em nó ăn nhưng bác nên ngừng cho ăn cám bột, dễ thối nước chim bị đường ruột là DIE đấy..

cũng tùy theo hoàn cảnh bác ạ. bác cứ thấy loại nào tốt thì cho em nó ăn nhưng bác nên ngừng cho ăn cám bột, dễ thối nước chim bị đường ruột là DIE đấy..
    bác đang cho con choè ăn cám gì. ở mình chỉ có ba vì và vương việt anh

Không cần biết

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối