Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

bột bình dương + sâu khô

mấy bác cho e hỏi choè than e cho ăn bột bình dương + sâu khô bóp nhuyễn.. và ngày cho ăn thêm vài con cào cào. thịt heo vậy có đủ chất chưa ak. chim con qua chuyền chưa thay lông. cám ơn các bác trước

Sent from my iPhone using Tapatalk

theo mình thì bạn không lên cho chim ăn nhiều sâu khô quá vì sâu khô nóng ăn nhiều dễ hư chim, bạn lên cho ăn cám + sâu tươi hôm nào có thời gian thì cho chim ăn cào cáo hay thịt tùy bạn vì sâu tươi giúp chim mượt lông và ăn it cám đi chứ chòe ăn nhiều cám béo quá cũng lười hót đó bạn

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    theo mình thì bạn không lên cho chim ăn nhiều sâu khô quá vì sâu khô nóng ăn nhiều dễ hư chim, bạn lên cho ăn cám + sâu tươi hôm nào có thời gian thì cho chim ăn cào cáo hay thịt tùy bạn vì sâu tươi giúp chim mượt lông và ăn it cám đi chứ chòe ăn nhiều cám béo quá cũng lười hót đó bạn
    ừa cám ơn bác. nhưng bột binh dương đó cho ăn ổn k bác. thấy thơm mùi đậu phộng 10k bịt. lúc trước xài ba vì , mới chuyễn qua dc 2 tuần

Theo mình biết thì bột bình dương có 2 loại 12k và 15k thì phải bạn mua 10k thì không biết bột đó sao mình không biết, nếu như có điếu kiện cho ăn bột Anh Thông ấy loại đấy ăn tốt hơn chứ bột bình dương dạo này giả nhiều lắm

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    Theo mình biết thì bột bình dương có 2 loại 12k và 15k thì phải bạn mua 10k thì không biết bột đó sao mình không biết, nếu như có điếu kiện cho ăn bột Anh Thông ấy loại đấy ăn tốt hơn chứ bột bình dương dạo này giả nhiều lắm
    mình thấy nó để là bột đậu trứng bình dương đặc biệt. ở chổ mình bán có 10k. mà bột với cám viên cho ăn nào tốt hơn bạn. nếu cám viên thì loại nào, mình chỉ mới tập chơi thôi hihi

bác nên cho ăn sâu tươi nhiều chất hơn sâu khô và ít nóng hơn sâu khô.bột đậu trứng bình dương trên em 20k một bịch lận thành phần chính là đậu phộng và trứng thêm ít đạm từ thịt bò hay cào cào thịt chó gì đó tỉ lệ bao nhiêu k biết loại này nếu rảnh rổi bác tự làm củng được khỏi mua tránh hàng giả.nếu sài hạt bác sài anh thông như cụ tuân nói hoặc sài việt anh đi khá tốt mà giá bình dân chứ chòe ăn nhiều sài cám đắt củng hao kinh tế dử lắm à nha.cám nên sài cám hạt thì hay hơn bởi chim ăn không bị nghẹn không rơi vải đở phí và lâu bẩn nước ăn cám bột thì rơi nhiều chim hay hóc cám nhanh bẩn nước nhưng ưu điểm chim hấp thu chất dinh dưởng nhanh và triệt để hơn cám hạt

Trích dẫn Gửi bởi nêmô
    bác nên cho ăn sâu tươi nhiều chất hơn sâu khô và ít nóng hơn sâu khô.bột đậu trứng bình dương trên em 20k một bịch lận thành phần chính là đậu phộng và trứng thêm ít đạm từ thịt bò hay cào cào thịt chó gì đó tỉ lệ bao nhiêu k biết loại này nếu rảnh rổi bác tự làm củng được khỏi mua tránh hàng giả.nếu sài hạt bác sài anh thông như cụ tuân nói hoặc sài việt anh đi khá tốt mà giá bình dân chứ chòe ăn nhiều sài cám đắt củng hao kinh tế dử lắm à nha.cám nên sài cám hạt thì hay hơn bởi chim ăn không bị nghẹn không rơi vải đở phí và lâu bẩn nước ăn cám bột thì rơi nhiều chim hay hóc cám nhanh bẩn nước nhưng ưu điểm chim hấp thu chất dinh dưởng nhanh và triệt để hơn cám hạt
    cám hạt loại này dc k bác

Không cần biết

ủa.gói này phải bavi k ta mới đổi bao bì mới hay sao mà lạ quá vậy.em mới thấy loại bao bì này lần đầu đấy bác.chòe bác sài bột bình dương hoặc loại nào dành riêng cho nó là được

gói này hình nhử là gói cám tổng hợp cở bản nhửng chắc là hàng thật đấy bởi có tẻm giấy kìa ẻm thì chửa bảo giờ mủa được gói nào có tẻm giấy hẳn hỏi cả

Thôi tì cụ cứ cho ăn cám Bình Dương cho lành cụ ạ it ra mình cũng biết nguồn gốc của nó với lại nó là cám chuyên cho chòe ăn vì thế thành phần nó phù hợp với chòe ăn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối