Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

Xin hỏi choè than ăn gì mộc lông nhanh và mượt.

Chào ae diễn đàn! Cho mình hỏi choè than đang thay lông nên cho ăn gì cho mộc lông nhanh và mượt vậy? Có cần bổ xung gì thêm ngoài thức ăn và mồi tươi không? Choè than nhà mình đang thay lông nhưng sao ra lông chậm và không mượt chút nao mỗi lần tắm xong là ướt hết phải phơi nắng thật lâu mới khô. Ae nào biết cách giúp mình với! Thanks cả nhà

Chắc ăn trứng kiến nhiều cộng cào cào dế cám chất lượng.tắm thì bác đừng phơi nắng cứ để lông ẩm ẩm như vậy chân lông nó mềm ra nhanh hơn.nhỏ vài giọt chanh vào nước cho nó tắm tinh dầu chanh giúp lông mượt hơn.cái này là của chào mào không biết có hợp với lửa k

up cho thêm ý kiến của anh em khác. Sau này ứng dụng cho em chòe của mình.

Trích dẫn Gửi bởi nêmô
    Chắc ăn trứng kiến nhiều cộng cào cào dế cám chất lượng.tắm thì bác đừng phơi nắng cứ để lông ẩm ẩm như vậy chân lông nó mềm ra nhanh hơn.nhỏ vài giọt chanh vào nước cho nó tắm tinh dầu chanh giúp lông mượt hơn.cái này là của chào mào không biết có hợp với lửa k
    Cám ơn bạn nêmô nhiều! Nhưng mỗi lần mình tắm nhìn nó ướt sủng và đứng rung rung sao trùm áo lại được. Sợ làm theo cách của bạn sáng mai không thấy mặt nó lần cuối luôn quá! Nhà mình gần tiệm chim nên mồi tươi đầy đủ lắm và mình đang cho ăn cám HBKhanh công thức 1 đó. Thanks

Cứ nuôi bình thường bác ạ nó mọc lông cũng phải có thời gian chứ đâu phải mình muốn là được ngay đâu

Lông mới dễ ướt.bạn cho tắm xong phơi nắng nhẹ cho ráo lông thôi.đừng phơi khô roong làm cho lông bị khô không mọc nhanh đc.như bác micui đã nói mọc cũng cần thời gian vài tháng chứ.bạn có thấy mấy con than rừng thay lông mà gặp bão k.mưa sáng tới chiều chả có nắng chịu lạnh cả đêm mà k cjết.chim mình nuôi thany lông phơi ít thôi nhé.cãi này là kinh nghiệm cho chào mào cơ k phải than lửa gí hehe

Trích dẫn Gửi bởi micui
    Cứ nuôi bình thường bác ạ nó mọc lông cũng phải có thời gian chứ đâu phải mình muốn là được ngay đâu
    Cám ơn bạn micui nha! Choè than nhà mình đã 2 mùa rồi nó rất thuần và hót suốt ngày luôn năm trước thay lông cũng không tệ như vậy. Không hiểu sao năm nay thay lông bị như vậy nữa. Giống như đang bị suy vậy đó, ăn mồi tươi suốt nhưng lông vẫn không mượt được. Nhìn nó ốm yếu giống bị bệnh vậy đó. Bây giờ vẫn hót suốt ngày.

Trích dẫn Gửi bởi micui

Trích dẫn Gửi bởi nêmô
    Lông mới dễ ướt.bạn cho tắm xong phơi nắng nhẹ cho ráo lông thôi.đừng phơi khô roong làm cho lông bị khô không mọc nhanh đc.như bác micui đã nói mọc cũng cần thời gian vài tháng chứ.bạn có thấy mấy con than rừng thay lông mà gặp bão k.mưa sáng tới chiều chả có nắng chịu lạnh cả đêm mà k cjết.chim mình nuôi thany lông phơi ít thôi nhé.cãi này là kinh nghiệm cho chào mào cơ k phải than lửa gí hehe
    Cám ơn góp ý của bạn! Để mình theo dõi thời gian xem sao! Chúc bạn vui khoẻ nha!

Ấy ấy năm năy tệ hơn bác kiểm tra coi có thể nào do cám nhiều sâu khô không.sâu khô có thể là tác nhân chính đó

Choè hay chim gì thì cừ mồi tươi : sâu, dế, cào cào thì chim mọc lông nhanh và đẹp thôi

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Help me.choè than kêu choè...choè liệu có phải mái?hi nào
    Bởi thanhmaximum trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 08-02-2016, 03:51 AM