Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 22
    Trích dẫn Gửi bởi nêmô
    Ấy ấy năm năy tệ hơn bác kiểm tra coi có thể nào do cám nhiều sâu khô không.sâu khô có thể là tác nhân chính đó
    Mình nghĩ bạn nói đúng trường hợp choè của mình rồi quá! Trước đây mình cho ăn cám Anh Thông có rất nhiều sâu khô, nó căng lửa hót dữ dội lắm. Giờ mình đã đổi cám HBKhanh rồi. Thanks bạn nhiều nha

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    Choè hay chim gì thì cừ mồi tươi : sâu, dế, cào cào thì chim mọc lông nhanh và đẹp thôi
    Cám ơn bạn! Mình cũng đang cho mồi tươi đầy đủ lắm nhưng không hiểu sao vẫn vậy. Tắm xong là ướt sủng cả nhìn rất thê thảm. Mình thấy nhức đầu với nó quá!

Chim tuột lửa thì phải ướt thôi

Mình không biết sâu gạo là gì ?
    - Sâu quy hay sâu Super ?
    nếu sâu quy thì 1 tuần cho ăn 3 lần, còn sâu suer thì nếu có điều kiện 1 tuần cho ăn 1 đến 2 lần đặc biệt đến mùa chuẩn bị thay lồng thì cho ăn nhiều để chim có sức khỏe thay lông nhé

Mình không biết sâu gạo là gì ?
    - Sâu quy hay sâu Super ?
    nếu sâu quy thì 1 tuần cho ăn 3 lần, còn sâu suer thì nếu có điều kiện 1 tuần cho ăn 1 đến 2 lần đặc biệt đến mùa chuẩn bị thay lồng thì cho ăn nhiều để chim có sức khỏe thay lông nhé
    Sâu gạo nó nhỏ và ngắn hơn sâu quy,lúc nào nó cũng bò lỏn nhỏn
    Em cũng đang tìm hiểu loại sâu này cho chòe ăn vào thời điểm nào cho tốt

Nếu vậy có thể là melaworm hoặc mini worm.con miniworm bé xíu bằng cái nan lồng chim thôi dài khoảng 2cm.mình nghĩ bạn đang cho ăn sâu này đúng không.sâu này chắc phải cho ăn khi ráo lông dùng để kích lửa đó

Super với sâu quy. Rồi sâu gạo. Nhiều tên gọi quá.

- Con này anh em gọi là sâu gì vậy?

- Mình thường xuyên cho chòe ăn con này đc ko?

Thank all

[IMG]http://****************/upanh/2015/08/3417_20150803_193929.jpg[/IMG]

Con sâu này là sâu super đó cụ, con này cho ăn it thôi không chi béo quá lười hót 1 tuần chỉ cho ăn 1 đến 2 lần mỗ lần vài con thôi khi chuẩn bi thay lông thì cho ăn nhiều tốt hơn, chứ thường ngà cho ạn sâu quy ấy

Con sâu này là sâu super đó cụ, con này cho ăn it thôi không chi béo quá lười hót 1 tuần chỉ cho ăn 1 đến 2 lần mỗ lần vài con thôi khi chuẩn bi thay lông thì cho ăn nhiều tốt hơn, chứ thường ngà cho ạn sâu quy ấy
    sâu quy là sâu làm sao? Bác có cái ảnh ko bác ngoctuan

Kiểu như mỗi người 1 cách gọi nên em có google, có khi cũng không chắc là SÂU bác muốn nói.

Bác google cho em xin cái ảnh để em mua sâu.

Trước giờ toàn cho chim ăn Sâu này.

Sâu QUY em google nó cũng ra con giống con sâu em up mà

https://www.google.com/search?q=sâu+quy+cho+chim&biw=1120&bih=577&tbm=is ch&tbo=u&source=univ&sa=X&ved=0CDUQ7AlqFQoTCPPFx82 GjccCFQaMlAodPyELbg

Diễn đàn mình cũng nói về SÂU QUY đây. Giống y con sâu em up nhỉ

http://****************/forum/threads/ky-thuat-nuoi-sau-quy-cho-ae-choi-chim-d.47590.html

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Help me.choè than kêu choè...choè liệu có phải mái?hi nào
    Bởi thanhmaximum trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 08-02-2016, 03:51 AM