Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 56

Chòe than bổi (mộc) vào cám ???

Các bạn cho mình hỏi chút. Nhìn phân chim thế kia, liệu đã là vào cám chưa? Ý mình là nó ăn cám chưa?

Các bạn có kinh nghiệm chia sẻ giúp.

Mình mới nuôi chim lần đầu, em than mộc này là con chim đầu tiên nuôi nên kinh nghiệm ít quá.

Thank mọi người

Mọi người giúp mình vơi...ops:

Các bạn ơi... giúp mình với

Bác mới nuôi lần đầu lại bắt chim chòe than mộc, cái giống khó thuần và vào cám cũng tương đối khoai.
    Con này vào cám chưa dc đâu. Bạn nghiền nhỏ cám ra, cắt sâu quy hoặc dế rồi trộn lẫn với cám bột nhé.
    Cứ đóng áo lồng lại ngày chỉ mở ra 1, 2 lần thay cám và nước cho chim thui. Vào than ko cần thận là nó đi ma teo đó

Trích dẫn Gửi bởi minhtran204
    Bác mới nuôi lần đầu lại bắt chim chòe than mộc, cái giống khó thuần và vào cám cũng tương đối khoai.
    Con này vào cám chưa dc đâu. Bạn nghiền nhỏ cám ra, cắt sâu quy hoặc dế rồi trộn lẫn với cám bột nhé.
    Cứ đóng áo lồng lại ngày chỉ mở ra 1, 2 lần thay cám và nước cho chim thui. Vào than ko cần thận là nó đi ma teo đó
    Thank bạn

Mình vào cám 4 or 5 hôm nay rồi. Nghiềm nhỏ thành bột và trộn với sâu như bạn nói

Hnay thấy phân nó có ti vàng vàng giống cám. Tưởng nó ăn đc tí ti rồi. Mong bạn chia sẻ thêm

Hiên nay các diễn đàn về chim cảnh thấy ít thành viên thảo luận quá. Nên hỏi gì cũng rất khó. Mới tập nuôi chim nên bạn giúp đỡ mình chút. Chân thành cảm ơn

- Cách vào cám cho chòe than cực nhanh thì có 02 cách:
    - Say nhiển cám trộn với trứng kiến cho chim ăn
    - say nhiễn cám sau đó cắt đôi sâu quy ra trộn với cám cho chim ăn bảo đảm 3 ngày sau chim ăn cám bạn nhé

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    - Cách vào cám cho chòe than cực nhanh thì có 02 cách:
    - Say nhiển cám trộn với trứng kiến cho chim ăn
    - say nhiễn cám sau đó cắt đôi sâu quy ra trộn với cám cho chim ăn bảo đảm 3 ngày sau chim ăn cám bạn nhé
    Thank bác chỉ điểm

Mình cũng cày nát mấy 4rom về chim cò. Cũng biết cách để vào cám cho than bổi. ( nghiền cám thành bột, trộn sâu).

Mình làm thế đc 5 hôm rồi. Hôm nay nhìn phân chim thế kia.

Mình có chút thắc mắc. Ko biết phán đoán nó đã ăn đc tí cám nào chưa bạn nhỉ

cần gì bác thử rút sâu ra xem thử thấy chim mổ cám là nó ăn cám rồi

Bạn mà vào cám theo cách đó dc 4.5 hôm rồi thì bắt đầu rút dần sâu quy và dế đi nhé. Để ý phân nữa xem ăn cám ko là ổn. Trước mình vào cám con chòe đuổi ngon lành cành đào dc 1 tháng sau tự nhiên thấy bỏ ăn rồi tèo thế mới điên

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    cần gì bác thử rút sâu ra xem thử thấy chim mổ cám là nó ăn cám rồi

Trích dẫn Gửi bởi minhtran204
    Bạn mà vào cám theo cách đó dc 4.5 hôm rồi thì bắt đầu rút dần sâu quy và dế đi nhé. Để ý phân nữa xem ăn cám ko là ổn. Trước mình vào cám con chòe đuổi ngon lành cành đào dc 1 tháng sau tự nhiên thấy bỏ ăn rồi tèo thế mới điên
    OK. Thank các bạn nhé

Tiện đây mình hỏi. Thế kia là nó kêu hay gì mà lạ vậy. ???

Mình mua đc 1 tuần thì bắt đầu cho nó tắm thế kia. Đó là lần đầu tiền. Chả thấy tắm gì cứ nhảy loạn. Rồi kêu với rít gì đó? Có sao ko các bạn.
    <div style="text-align:center;">
    <p>Tips : Phóng To Video Và Chọn Chất Lượng HD Để Xem Video Rõ Hơn</p>
    <center>
    <iframe type="text/html" width="620" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/FCF3PFfqvi4?theme=light&feature=oembed&version=3&p s=docs&nologo=1&autoplay=0&fs=1&rel=0&showinfo=0&m odestbranding=1&allownetworking=internal&iv_load_p olicy=3enablejsapi=1&domain=http://****************" frameborder="0"></iframe>

Bấm SUBSCRIBE ngay để chia sẻ video này trên youtube:<script src="https://apis.google.com/js/platform.js"></script>

<div class="g-ytsubscribe" data-channel="chimcanhvn" data-layout="default" data-count="default"></div>

Mã bbcode forum :
    <input type="text" value="http://www.youtube.com/watch?v=FCF3PFfqvi4" size="40" onclick="this.select();" style="border:solid 1px #d3e0ef; padding:10px;" id="ctl00_ContentPlaceHolder1_txtCodeVideo" name="ctl00$ContentPlaceHolder1$txtCodeVideo">
    <div>

</div></center>

</div>

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối