Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 56
    Chim chuẩn bị vào lửa rồi đấy bác chim đã rít chè thì lúc đó nó chuẩn bị hót gió rồi em nảy xẽ mau hót sổng thôi công nhân chim hay nhảy loạn mà vẫn rít được hi hi hi chúc mừng bác có con chim quý nhé.
    - Chim vẫn nhát chưa chịu tắm thì bác phải đứng xa ra đứng cho nó thấy mặt thì nó mới dám tắm chứ bác đứng gần quá em nó nhảy là khỏi tắm luốn đó

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    Chim chuẩn bị vào lửa rồi đấy bác chim đã rít chè thì lúc đó nó chuẩn bị hót gió rồi em nảy xẽ mau hót sổng thôi công nhân chim hay nhảy loạn mà vẫn rít được hi hi hi chúc mừng bác có con chim quý nhé.
    - Chim vẫn nhát chưa chịu tắm thì bác phải đứng xa ra đứng cho nó thấy mặt thì nó mới dám tắm chứ bác đứng gần quá em nó nhảy là khỏi tắm luốn đó
    Vâng! Thật cảm ơn bác quá.

Quả thật cho tắm mình đứng hơi gần. Chỗ nó đứng kia cũng thoáng thoáng, thấy người. Nên chắc nó ko tắm. Mấy hôm nay đều thế. Từ mai phải làm theo bác bảo mới được. Cho phòng kín tắm.

Chả là mình ( sn 87, không biết xưng hô với bác thế nào) bị thằng em vợ đầu têu nuôi chim. Thấy nó nuôi chim nên cũng về lục tung google để tìm hiểu các kiểu. Cũng đọc nhiều box, xem nhiều bài, biết nhiều kinh nghiệm và chia sẻ của mọi người đi trước. Quyết định mua em Chòe than mộc nuôi - thuần. Khó. Khó cũng chơi. Nuôi bằng cái tâm của mình

Em chòe than bắc ( Hải Phòng, người bán bảo chim nhập từ Nam ra, mình cũng ko tin, thật ra không quan trọng lắm. Do đọc nhiều topic về Than Nam - Bắc rồi . ops của mình mua đến nay được 13 hôm. Tình từ hôm đầu tiền cho tắm ( ngày thứ 7 sau khi mua về) đến nay thỉnh thoảng nó cứ ritstttt....riiiiiit...nhẹ. Hôm nào cũng thế

Giờ: Bác bảo nó sắp vào lửa. Vậy mình có cần thay đổi chế độ chăm sóc gì thêm không?

Thật ra cũng hơi rối: Vì tắm mình cũng chưa cho em nó tắm thành công. Vào cám được 4 -5 hôm nay thì theo các bác chia sẻ ở trên là chưa được. Nên giờ chả biết làm sao.

Mong bác bớt chút ít thời gian chia sẻ thêm để mình chăm chim. Cảm ơn !

Theo mình bác cứ để nó dô cám ngon lành rồi hãy nghĩ tới chuyện lên lửa cho nó. Nếu bác cảm thấy nó đã chịu ăn cám nhưng ko chắk chắn thì bác cứ bỏ cám ko vào lồng ko sâu, mở áo lồng chữ A treo nơi ko người đứng xa nhìn xem nó co ăn ko. Nên thử vào buổi sáng vì lúc đó chim đang đói. Nếu ko ăn cám thì tiếp tục tập tiếp.

Trích dẫn Gửi bởi Thanhiphone
    Theo mình bác cứ để nó dô cám ngon lành rồi hãy nghĩ tới chuyện lên lửa cho nó. Nếu bác cảm thấy nó đã chịu ăn cám nhưng ko chắk chắn thì bác cứ bỏ cám ko vào lồng ko sâu, mở áo lồng chữ A treo nơi ko người đứng xa nhìn xem nó co ăn ko. Nên thử vào buổi sáng vì lúc đó chim đang đói. Nếu ko ăn cám thì tiếp tục tập tiếp.
    ok. thank bác.

Đã có hướng đi tiếp trong vài ba ngày tới rồi. Mình sẽ làm theo cách của bác và theo dõi xem sao. Mừng quá.

PS: Chứ kỹ bá quá nha.

Chúc bác thành công như mong muốn. Mình hum qua mới mua e than bổi về chưa kiệp ngắm em ấy kỷ thì em ấy đã từ trần thật buồn . Giờ phải kiếm em khác. Hịc.

Trích dẫn Gửi bởi Thanhiphone
    Chúc bác thành công như mong muốn. Mình hum qua mới mua e than bổi về chưa kiệp ngắm em ấy kỷ thì em ấy đã từ trần thật buồn . Giờ phải kiếm em khác. Hịc.
    ủa? sao nhanh vậy. Được 1 ngày mà chim đã ko chịu được rồi hả bạn?

Chim. Nuôi chim. Có khi cái duyện có lẽ lớn nhất chắc.

Mình cũng mày mò loanh quanh học anh em. Nuôi chim hót cho vui thui. Nó sống khỏe mạnh. Cám, tắm và hót được là mình mừng rồi.

Gọi là có con chim cho nó hót đó mà.

Nếu là 13ngày thì yên tâm rồi.chim bổi bạn nên mua cám gà con trộn với sâu quy cắt nát nhớ là sau vài ngày lại rút bớt lượng sâu đi.trong cám gà con có chất chống đi ỉa,chúc bạn thành công

Trích dẫn Gửi bởi micui
    Nếu là 13ngày thì yên tâm rồi.chim bổi bạn nên mua cám gà con trộn với sâu quy cắt nát nhớ là sau vài ngày lại rút bớt lượng sâu đi.trong cám gà con có chất chống đi ỉa,chúc bạn thành công
    Vâng. Cảm ơn bạn nhé.

Mình cũng mới nuôi chim và cũng có 1 em than bổi nhưng đc đứa em nuôi cho hơn 1 tháng rùi giờ mình đang chăm em nó .
    Tắm ok rùi nhưng phải tăm kín .
    Đứa em cho ăn cám gà về nhà mình . mình pha thêm Cám Dũng loại 40k 500g thấy nó toàn chọn cám Dũng ăn . 1 tuần sau mình không pha nữa và cho ăn cám Dũng luôn.
    nhưng đến giờ vẫn chưa thấy em ấy ý kiến gì về hót hít .
    em của bác mau mồm thật

Trích dẫn Gửi bởi tuan287
    ủa? sao nhanh vậy. Được 1 ngày mà chim đã ko chịu được rồi hả bạn?

Chim. Nuôi chim. Có khi cái duyện có lẽ lớn nhất chắc.

Mình cũng mày mò loanh quanh học anh em. Nuôi chim hót cho vui thui. Nó sống khỏe mạnh. Cám, tắm và hót được là mình mừng rồi.

Gọi là có con chim cho nó hót đó mà.
    Do chim mới lấy về bằng xe khách nên chim yếu. Tuy đã cố gắng hết sức nhưng chim ko chịu ăn đành bất lực nhìn chim chết. Con chim tướng đẹp vậy mà chết ruột đau như cắt. Hịc

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối