Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 56
    - Cứ chăm như bình thường bạn nhé rồi tự khắc nó hay thôi, vi con chim tố chất vì thế bác chăm khéo nhè không em nó tèo ấy. hạn chế phơi nắng trưa nhé chỉ phơi nắng sớm tầm 30 phút là cất nhé

Trích dẫn Gửi bởi daogiang
    Mình cũng mới nuôi chim và cũng có 1 em than bổi nhưng đc đứa em nuôi cho hơn 1 tháng rùi giờ mình đang chăm em nó .
    Tắm ok rùi nhưng phải tăm kín .
    Đứa em cho ăn cám gà về nhà mình . mình pha thêm Cám Dũng loại 40k 500g thấy nó toàn chọn cám Dũng ăn . 1 tuần sau mình không pha nữa và cho ăn cám Dũng luôn.
    nhưng đến giờ vẫn chưa thấy em ấy ý kiến gì về hót hít .
    em của bác mau mồm thật
    He. Mình cũng cố gắng chăm em chim này đến 1 tháng xem sao. Chắm tốt , chăm bằng cái tâm mình thôi. Mong em nó khỏe mạnh

- Nhờ chia sẻ của bạn và một số anh em. Từ mai mình bắt đầu tập tắm nghiêm túc cho em chim. Cho vào nhà tắm kín tắm. Ko có người, yên tinh xem có tắm ko. 5 hôm nay toàn nhảy loạn xạ, đuôi chấm xuống chậu nước như video ko à. Hic

PS: anh em cũng trao đổi, học hỏi kinh nghiệm thêm để chăm chim cho tố nào.

Trích dẫn Gửi bởi Thanhiphone
    Do chim mới lấy về bằng xe khách nên chim yếu. Tuy đã cố gắng hết sức nhưng chim ko chịu ăn đành bất lực nhìn chim chết. Con chim tướng đẹp vậy mà chết ruột đau như cắt. Hịc
    oh. Bạn mua chim ở xa à?

Bạn ở đâu ? Mua chim ở đâu đó. Bạn mua chắc chỗ đó cũng uy tín. Cho mình xin tí thông tin nào

Sau này có muốn nuôi thêm em Mi hay Chào Mào thì mình muốn hỏi để mua.

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    - Cứ chăm như bình thường bạn nhé rồi tự khắc nó hay thôi, vi con chim tố chất vì thế bác chăm khéo nhè không em nó tèo ấy. hạn chế phơi nắng trưa nhé chỉ phơi nắng sớm tầm 30 phút là cất nhé
    ok. Thank bác @ngoctuan nhé.

Mình thường phơi nắng - tắm - phơi nắng cho chim tầm từ 9h - 11h sáng là cho vào chỗ dâm mát.

Chim mình đến nay 13 hôm. Mình mở tung áo lồng ra hết rồi ngoctuan ơi. Em nó cũng nhảy lên với nhay xuống thôi. Ko đâm bổ hay chảy máu gì. Bạn cho mình xin ý kiến là nên tiếp tục thế hay là phủ áo lồng 1/3 rồi 1/2 hay chữ A...theo 1 số topic "thuần vào nuôi than bổi" hướng dẫn ???
    <div style="text-align:center;">
    <p>Tips : Phóng To Video Và Chọn Chất Lượng HD Để Xem Video Rõ Hơn</p>
    <center>
    <iframe type="text/html" width="620" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/S-jKIgXZjLU?theme=light&feature=oembed&version=3&ps= docs&nologo=1&autoplay=0&fs=1&rel=0&showinfo=0&mod estbranding=1&allownetworking=internal&iv_load_pol icy=3enablejsapi=1&domain=http://****************" frameborder="0"></iframe>

Bấm SUBSCRIBE ngay để chia sẻ video này trên youtube:<script src="https://apis.google.com/js/platform.js"></script>

<div class="g-ytsubscribe" data-channel="chimcanhvn" data-layout="default" data-count="default"></div>

Mã bbcode forum :
    <input type="text" value="http://www.youtube.com/watch?v=S-jKIgXZjLU" size="40" onclick="this.select();" style="border:solid 1px #d3e0ef; padding:10px;" id="ctl00_ContentPlaceHolder1_txtCodeVideo" name="ctl00$ContentPlaceHolder1$txtCodeVideo">
    <div>

</div></center>

</div>

Thuần chim thì cứ từ từ nhé bác không sinh tật thì phí

Trích dẫn Gửi bởi tuan287
    oh. Bạn mua chim ở xa à?

Bạn ở đâu ? Mua chim ở đâu đó. Bạn mua chắc chỗ đó cũng uy tín. Cho mình xin tí thông tin nào

Sau này có muốn nuôi thêm em Mi hay Chào Mào thì mình muốn hỏi để mua.
    Chim mình mua ở bình thuận của ông bán chim người quảng ngãi. Vì mình ở bình thuận. BÁc ở đau nhỉ.

Mình có thấy nói là ko lên phơi năng ngay sau khi chim tắm xong như thế lông bị xoăn .
    Tắm với chim mộc thì lên tăm nguyên 1 quang cảnh và ko thay đổi lồng tắm .
    mới đc 13 ngày mà áo lồng thế kia thì ko lên để chữ A thôi . để chim nó quen quang cảnh nhà mình đã , nó nhảy như thế ko đâm đầu vào lồng nhưng mình nghĩ nhẩy nhiều mệt cũng kiệt sức .

Mình có thấy nói là ko lên phơi năng ngay sau khi chim tắm xong như thế lông bị xoăn .
    mới đc 13 ngày mà áo lồng thế kia thì ko lên để chữ A thôi . để chim nó quen quang cảnh nhà mình đã , nó nhảy như thế ko đâm đầu vào lồng nhưng mình nghĩ nhẩy nhiều mệt cũng kiệt sức .

Trích dẫn Gửi bởi Thanhiphone
    Chim mình mua ở bình thuận của ông bán chim người quảng ngãi. Vì mình ở bình thuận. BÁc ở đau nhỉ.
    Minhg ở Hải Phòng. Ngoài bắc muốn mua chim Nam nên hơi khó.

Thôi, có sao nuôi vậy vậy. Mua chuyển từ trong đó ra chim cũng yếu đi nhiều mất

Bác đã mua được em Than mới chưa? Mua đi, anh em cùng thuần cho vui.

Ok. Nghe bạn, mình sẽ điều chỉnh. He

Trích dẫn Gửi bởi tuan287
    Minhg ở Hải Phòng. Ngoài bắc muốn mua chim Nam nên hơi khó.

Thôi, có sao nuôi vậy vậy. Mua chuyển từ trong đó ra chim cũng yếu đi nhiều mất

Bác đã mua được em Than mới chưa? Mua đi, anh em cùng thuần cho vui.
    Mình chưa tìm được em ưng ý nên chưa mua. Vì mình củng ko nôn lắm, nhà còn 3 em chào máu nuôi nên từ từ kiếm em đẹp mã mua .hi. thấy chào máu bắc tướng đẹp muốn kiếm 1 em chơi mà ko có điềi kiện buồn ghê.

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối