Kết quả 1 đến 2 của 2

mấy bác cho m xin ít công thức làm cám than với a

nhà có mấy con than đang muốn làm cám cho nó , vì ko có mồi tươi nên muô s làm cho nó hót căng bác nào biết chỉ giúp a

Ðề: mấy bác cho m xin ít công thức làm cám than với a

Cách của tui đơn giản vì làm biếng, trước đây mua 1 gói cám chòe Vương Việt Anh trộn với 1 gói Bình Dương là cho ăn. Sau này thấy ăn thế chòe bị nóng và cám VVA có sâu khô nguyên con nên chim bươi kiếm sâu lòa cho thức ăn vun vải rất hao. Tình cờ có một bịt tép khô bx mua nấu canh bị hết date nên đem chế biến cho chim ăn thử và kết quả ngoài mong đợi luôn. Công thức như sau:
    - 1 bịch tép khô 100g nguyên vỏ (trong các siêu thị có bán - dùng để nấu canh ăn, nhớ mua loại không có ướp gia vị nha).
    - 1kg cám ba vì (mua loại có tem, 14k/bịch 0.5kg).
    - 1/3 bịch sâu khô.
    - 2 gói cám bình dương để ổ sung đậu và trứng vì cám ba vì hổn hợp ít đậu trứng, mùa này nắng bạn có thể bổ sung thêm đậu + trứng nếu không mua được bột Bình Dương.
    Tất cả đưa vào máy xoay mịn, chuẩn bị hộp chứa. 1 lần làm như vậy cho 4 em ăn được 2 tháng.
    Nói chung cám chỉ để trong lồng dự phòng khi hết mồi tươi thôi chứ nuôi chòe mồi tươi là 9, cám chỉ để phụ thôi banj.