Kết quả 1 đến 7 của 7

cám ba vì + 05 dế/ ngày + sâu cho chòe có okie ko? các bác

E đang định chuyển 1 e lửa + 1 em than sang ba vì, thi thoảng đi vắng người nhà dễ cho cám cả dàn đỡ nhầm lẫn ko biết có ổn không các bác nhỉ?
    các em đang ăn Lã hòa thấy hót sổng với ríu rít cả ngày,
    Bác nào cho chòe ăn ba vì ko cho e xin ít kinh nghiệm chút

Ðề: cám ba vì + 05 dế/ ngày + sâu cho chòe có okie ko? các bác

Chòe than căng hay không căng không liên quan tới chất lượng cám, liên quan chủ yếu đến chế độ mồi tươi, vệ sinh chuồng trại, tắm táp thường xuyên, phơi nắng đủ.

Như mình chăm : ngày 10-15 con dế, tắm 1 lần/ ngày, phơi nắng 30p/ ngày, vệ sinh đánh rửa lồng cầu coong 2 ngày/lần. (nắng mưa rét mướt tắm tất)

Mình thì chỉ cám gà con trộn lòng đỏ trứng (quê mình sâu, dế kiếm đâu ra), tất cả từ mi, than, mào đều hót như lên đồng cả ngày

Bác cho ăn thuý tuấn là bình dân nhất đấy ạ. Ba vì hạt hơi to nên chim hay vẩy cám lắm. E bị đai mất 1 em lưa vì ko đe ý

chòe than,ăn ba vì chẳng có ít gì hết,ăn rồi ị rất nhiều,bạn nên ra tiệm mua những loại cám ngon,cám ngon cho chòe thì no giống như cát xây nhà,màu nâu sẫm,chim ăn ít đi hơn,dinh dưỡng tốt lam chim không ra phân nhiều,chơi chim đừng nên tiết tiền bạc,muốn con chim hot hay phải đầy đủ dinh dưỡng tốt,mua loại cám tốt 50k trở lên thì chim lên rõ rệt vì trong cám + luôn mồi tươi,mình đổ cám thấy có xác sâu khô,càocào khô,bổ sung thêm mồi tươi còn gì bằng,con thích giá rẻ thì chim củng không chơi hết sức,tiền nào thì của nấy thôi,rẻ 12k 15k ăn chỉ sống qua ngày hot lai rai,50k trơ lên,căng đét lông mượt,nết dữ siêng chim,bền,

Trích dẫn Gửi bởi đoi2
    chòe than,ăn ba vì chẳng có ít gì hết,ăn rồi ị rất nhiều,bạn nên ra tiệm mua những loại cám ngon,cám ngon cho chòe thì no giống như cát xây nhà,màu nâu sẫm,chim ăn ít đi hơn,dinh dưỡng tốt lam chim không ra phân nhiều,chơi chim đừng nên tiết tiền bạc,muốn con chim hot hay phải đầy đủ dinh dưỡng tốt,mua loại cám tốt 50k trở lên thì chim lên rõ rệt vì trong cám + luôn mồi tươi,mình đổ cám thấy có xác sâu khô,càocào khô,bổ sung thêm mồi tươi còn gì bằng,con thích giá rẻ thì chim củng không chơi hết sức,tiền nào thì của nấy thôi,rẻ 12k 15k ăn chỉ sống qua ngày hot lai rai,50k trơ lên,căng đét lông mượt,nết dữ siêng chim,bền,
    Ông cho tôi hỏi fát, cám 50k-60k có những loại nào có thể dùng được ? Thanks !

- Nếu không cóthời gian thì mua cám bavi vế trộn thêm trứng cho chim ăn là ổn bác ạ cứ 1 bịch cám ba vì thì trộn khoàng 5 lỏng đỏ trứng gà rồi đem phơi thật kho rồi cho chim ăn dần nếu không phơi khô được thì rang lên cho khô là ổn.