Kết quả 1 đến 8 của 8

chòe than ko hót cần giúp

kính gửi các bậc tiền bối các đàn anh đàn chị trong giới chim cảnh đặc biệt là giới chòe than, tình hình là em có nuôi 1 con than mộc chân nâu, nuôi từ giữa tháng 5 âm lịch đến giờ mà mới thấy nó hót chuyện 1 lần còn lại thì rít phân khá ổn màu trắng ở giữa có 1 chút màu đen, và hơi ướt, các bác cho em hỏi làm sao để nó hót đc ko chỉ cần chuyện thôi là em cũng mừng rồi em nó là chim bắc, khá nhỏ ng, chân dài em nó là mộc bẫy đc từ tháng 3 âm năm nay, đã thay lông đang ra gần hết đuôi

Ðề: chòe than ko hót cần giúp

Trích dẫn Gửi bởi galetornado
    kính gửi các bậc tiền bối các đàn anh đàn chị trong giới chim cảnh đặc biệt là giới chòe than, tình hình là em có nuôi 1 con than mộc chân nâu, nuôi từ giữa tháng 5 âm lịch đến giờ mà mới thấy nó hót chuyện 1 lần còn lại thì rít phân khá ổn màu trắng ở giữa có 1 chút màu đen, và hơi ướt, các bác cho em hỏi làm sao để nó hót đc ko chỉ cần chuyện thôi là em cũng mừng rồi em nó là chim bắc, khá nhỏ ng, chân dài em nó là mộc bẫy đc từ tháng 3 âm năm nay, đã thay lông đang ra gần hết đuôi

bác cho ăn nhiều sâu tươi vào.treo nơi cao+thoáng mát 1 chút là em nó hót thôi.con than mình nuôi mép còn hơi vàng vàng mới gần tháng mà sáng sớm sổng ầm ầm rồi.mình cho ăn 1 gói cám Anh Thông trộn sâu 1gói.ngày cho ăn thêm vài con sâu loại cho cá rồng hay ăn đó.than mình nhát lắm nhưng hót rồi

tks bác con chòe của em đc dự đoán là 2 năm rừng rồi, haiz khó thuần phết ngày nào cũng đc em cho ăn nửa cóng sâu

tks bác con chòe của em đc dự đoán là 2 năm rừng rồi, haiz khó thuần phết ngày nào cũng đc em cho ăn nửa cóng sâu
    bác muốn thuần theo kiểu truyền thống hay là thuần theo kiểu ép ??????????kiểu thuần truyền thống thì cứ như mọi người trên diễn đàn hay nói......còn kiểu thuần "ép" thì có cái lợi là chim mau thuần cực kỳ.còn cái hại có thể phát sinh là nếu xuôi xẻo con chim sẽ bị ngước+lộn...............nếu bác muốn thử em chỉ bác..............em có con than 1 tuần mà đã đứng lồng nếu dùng cách ép này,nhưng có đấu hiệu ngước,đang chữa cho em nó thì bị trộm mất không thử nữa...con này em thuần 1 tuần nè.chim khoảng 2 mùa đó;;;;;;;;;;;;;;www.youtube.com/watch?v=VbYngElDPgI

bác cho em cái thần tốc xem nội dung ntn

than mộc có con cả năm mới chịu mở mỏ. mình có con than chuyền gần 2 năm mới hot sổng, mộc bẫy hơn tháng đã hót rồi. nói chung tùy từng con

có bác nào giúp em thêm vì vụ này ko

Re: Ðề: chòe than ko hót cần giúp

có bác nào giúp em thêm vì vụ này ko
    Chắc phải cần thêm một con mái kích nó.....
    bác mượn một con mái thuần, để lồng gần nhau, cho thấy mặt một tí sau đos che áo lồng đừng cho nó nhìn nửa, hy vọng em nó sẽ hót....

Các Chủ đề tương tự

1. Cao thủ ơi giúp em chọn chòe hót với
    Bởi nguyenhoangcomputer trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-31-2013, 01:55 AM
  2. Chòe than đổi cám bị xù lông ít hót cần giúp đỡ
    Bởi lth457hcm trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-14-2012, 08:15 PM
  3. Chòe than không hót,nhờ ae giúp đỡ
    Bởi dangkhoapt trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 10