Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

chòe than tự nhổ lông ăn

chào các bác!con than của e được 2 rồi đang thay lông, nhưng không hiểu sao dạo này nó rỉa lông mình xong thì ăn luôn , không biết nó có bị thiếu chất gì không hay bị bệnh gì không nữa xin các bác giúp đỡ chũa trị cho em nó với ạ
    tắm nắng + nước 2 ngày/lần
    mồi tươi: supper wrom, trứng kiến, tép đồng, đuôi thạch sùng
    trùm nửa áo
    Thân chào

Ðề: chòe than tự nhổ lông ăn

đại gia quá nhỉ bác , trứng kiến giờ kiếm ở đâu vậy , ăn ít trứng kiên thôi nha bác, ăn nhiều ngứa em nó cũng nhổ lông đấy , ăn nhiều như bác nói vậy chắc không phải thiếu chất , mà là thừa chất )

Trích dẫn Gửi bởi baonam1111
    đại gia quá nhỉ bác , trứng kiến giờ kiếm ở đâu vậy , ăn ít trứng kiên thôi nha bác, ăn nhiều ngứa em nó cũng nhổ lông đấy , ăn nhiều như bác nói vậy chắc không phải thiếu chất , mà là thừa chất )
    ecc tép thì 2k=100g,thạch sùng thì trong nhà luôn có, trứng kiến thì 25k=100g 4con ăn 1 tuần bác ak!

Ăn toàn đồ nóng ak bác.cứ theo dõi đi bác.vì tự nhổ lông thì mình thấy ở chim quá căng thôi

Không phải do thức ăn, mà là do bản thân con chim. Chắc chắn con của bác nuôi từ non lên, bọn nó nghịch ngợm nên hay tự đuổi nhau với cái đuôi của chính nó, nhổ và bẻ gãy bằng được. Hết chữa vì tính nó thế rồi. Nhà em cũng có 1 con như thế, cứ lên được tí nào nó bẻ tí ấy, đã bôi cả thuốc mỡ vào cho đắng thế mà nó vẫn nhổ.

Trích dẫn Gửi bởi Lãng Tử HN
    Không phải do thức ăn, mà là do bản thân con chim. Chắc chắn con của bác nuôi từ non lên, bọn nó nghịch ngợm nên hay tự đuổi nhau với cái đuôi của chính nó, nhổ và bẻ gãy bằng được. Hết chữa vì tính nó thế rồi. Nhà em cũng có 1 con như thế, cứ lên được tí nào nó bẻ tí ấy, đã bôi cả thuốc mỡ vào cho đắng thế mà nó vẫn nhổ.
    Chuẩn men.Cách đây hơn chục năm cũng bị 1 con tương tự,lên đến đâu bứt đến đấy,chữa các kiểu chán không được nên kệ bà nó.

ac .. nhiều con chòe than hay nhỉ

mình cũng có 1 con như vậy,hót rất mau mỏ mà cứ thấy con khác là cắn đuôi cắn cánh,botay.com rồi

o_O bác bác cho hỏi ở HN có chỗ nào bán trứng kiến Ko?

Nhà mình có em mào cũng thế, làm mồi thi thoảng bẫy văn nghệ, nhưng cứ cắn hết lông đuôi, nhất khi căng toàn quay quay theo đuôi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối