Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Vào cám CCT bổi!!

Vào cám CCT bổi!!

em mói bẫy đc e Ct ở bờ ao nhà hôm qua! Cháu nó háu ăn sau quy lắm, nhưng vào cám với e là cả vấn đề! mới vào nghề nên cao thủ nào giàu kinh ngiệm chỉ giáo e vài điều đc k ạ?

Ðề: Vào cám CCT bổi!!

bí kíp của bác lãng tử hà nội ạ mới bạn tham khảo
    Chòe mới bẫy vào cám dễ hơn loại đã tồn vài ngày các bác ạ.
    Bởi sức khỏe nó còn tốt, 2 ngày đầu chỉ cho ăn sâu dế, không vào cám vội. Áo lồng loại dày không bị móc móng trùm kín nhưng đủ ánh sáng để em nó ăn uống. Lưu ý để cóng ăn uống xuống dưới sàn. Sau 2 ngày mới lấy cám bột (hoặc bavi nghiền nhỏ càng vụn càng tốt) cắt nhỏ sâu quy hay sâu rồng hoặc dế trộn vào. Bề mặt cắt ướt sẽ dính cám và em nó ăn sẽ quen mùi cám.

Sau 5-7 ngày cắt sâu trộn cám bột, khi nhìn thấy phân khuôn tức đã có cục, vẫn cám bột nhưng trộn nguyên con sâu vào số lượng ít hơn cám và theo dõi, nếu phân vẫn cục tức em nó đã xơi cám. Nghiền cám vụn chứ không thành bột cho ăn là em nó xơi hết coóng. Tỷ lệ vào cám không chết là 95% tức 20 con chết 1 thôi.

chúc bạn nhanh vào được cám cho em nó thân.à quên mấy ngày sau khi vào cám rồi vẫn phải dế đều nhé ko có là e nó lại tử ạ

Mình thì chưa có duyên bẫy được chim già, toàn chim chuyền thôi. Mình bắt cào cào xong cắt nhỏ, trộn cám, sau 2, 3 ngày ăn cám ngay ấy mà. Nhớ trùm kỹ chút và để chỗ ít người qua lại khoảng nửa tháng kẻo nó sinh tật thì phí !

Trích dẫn Gửi bởi eddychange
    em mói bẫy đc e Ct ở bờ ao nhà hôm qua! Cháu nó háu ăn sau quy lắm, nhưng vào cám với e là cả vấn đề! mới vào nghề nên cao thủ nào giàu kinh ngiệm chỉ giáo e vài điều đc k ạ?
    nếu đã ăn sâu quy thì 3 ngày vào cám đc thôi.em cái gì cũng dỡ nhưng mấy vụ này em biết rành./////
    ngày thứ nhất:cho sâu quy bt+ít cám chòe giã nhuyễn để đó
    ngày thứ 2....buổi sáng cắt sâu quy ra làm đôi trộn 2/3 sâu+1/3 cám.cho nó ăn rồi đợi lấy ra.tới trưa thì trộn phân nữa sâu cắt làm 2 với phân nữa cám pha tý nước cho ướt,em nó ăn xong lấy ra khoảng 1-2 tiếng cho ăn 1 lần.tới tối lấy cóng thức ăn ra luôn(như vậy chim sẽ dễ quen mình hơn nữa)
    ngày 3.... khoảng 7-8(lúc này chim đói) ta trộn 1/3 sâu +2/3 cám nhuyễn có pha tý nước cho nó ăn tới trưa(khỏi cần lấy ra.)chiều khoảng 2h lấy cóng ra..đợi tới khoảng 4-5h thì ta cho 1 cõng cám pha 1 tý nước bỏ vào là vào cám thành công......em nuôi không xót con nào hết.
    P/s khi cho chim ăn xong thì ta nên lấy cóng ra để chia bữa ăn làm nhiều bữa và trộn 1 lần 1 ít cho chim đói sẽ ăn và hạn chế hư thức ăn.chúc chủ thớt thành công

quá kĩ càng cho bạn rồi nhé.............................................. ...

em vào cám đc 10 ngày rồi vẫn ddie huhuhuhhuuhu

sao chết đc ta.em mua than bổi nhầm con bị dính phân ở mông mà cũng không chết con nào mà.cần vệ sinh nước+lúc vào cám nếu có pha nước thì tốt nhất dùm 6-7h là bỏ để chim không bị suy đường ruột.bác ở Sài Gòn mua 2k sâu,3k dế+1 bich cám chòe Anh Thông em vào cho.đảm bảo 10 ngày mập mạp bình thường.hên xuôi sổng trộm luôn