Kết quả 1 đến 8 của 8

e hỏi về cám thúy tuấn cho chòe than

tình hình là e mới chơi chòe than nên muốn hỏi các bác chơi chòe kinh niên là cám chòe thúy tuấn có mấy số...hiện tại thì e đang cho 2 con chòe nhà ăn loại thúy tuấn 15k/ 1 gói 100g.ngày nào cũng mồi tươi đầy đủ, hót chuyện cả ngày cơ mà vẫn chưa thấy hót sổng.

Ðề: e hỏi về cám thúy tuấn cho chòe than

Theo mình biết thì chỉ có một loại thôi, cám đó nuôi tương đối ổn. Còn hót sổng hay chưa còn tùy vào con chim và độ thuần của nó. Chòe than có con nuôi mãi mà nó chả thèm mở mỏ cơ.

2 con của minh thì 1 con non mùa này lông lá đã xong hết rổi chyện cả ngày hnao hứng thì sổng buổi sáng nhưng k căng, còn 1 con thì mộc bẫy đc gần 2 tháng tại vườn nhà giọng cực hay h cũng khá thuần rồi. mình cho cả 2 ăn thúy tuấn đc nửa tháng rồi mà chưa thấy sổng nhiều...h phải àm sao đây

Trích dẫn Gửi bởi quaoibo
    2 con của minh thì 1 con non mùa này lông lá đã xong hết rổi chyện cả ngày hnao hứng thì sổng buổi sáng nhưng k căng, còn 1 con thì mộc bẫy đc gần 2 tháng tại vườn nhà giọng cực hay h cũng khá thuần rồi. mình cho cả 2 ăn thúy tuấn đc nửa tháng rồi mà chưa thấy sổng nhiều...h phải àm sao đây
    thế thì k mau mỏ rồi, chim của m chỉ chăn bằng cám dabaco con vẹt mà xổng điếc tai

chim bắc mùa này ko hót sổng đâu em cũng có 2 bé ngon lành cũng cho ăn cám thuý tuấn mà chưa thấy cêu hic sang tháng 2 tháng 3 điếc tai hihi

Mình cho HBK số 1,chim khá căng và ổn định,treo ra là chuyện,chuyện cả ngày luôn,sổng thì tùy hứng,nhưng ngày nào cũng vài bận sổng,đấy là với thời tiết 16 độ như h nhé,con mùa hè thì...cả nhà trưa khỏi ngủ )

Cám Thúy tuấn xịn rất tốt, bằng chứng 1 thời tất cả anh em đều dùng Thúy Tuấn. Nhưng hiện nay hàng giả quá đại trà nên ăn vào vớ vẩn còn đi ỉa toi luôn chim. Nếu bạn chung tình với Thúy Tuấn xịn, lên hoặc gửi mua ở số 5 tăng bạt hổ , đại lý chính thức của Thúy Tuấn là tốt nhất.

Trích dẫn Gửi bởi Lãng Tử HN
    Cám Thúy tuấn xịn rất tốt, bằng chứng 1 thời tất cả anh em đều dùng Thúy Tuấn. Nhưng hiện nay hàng giả quá đại trà nên ăn vào vớ vẩn còn đi ỉa toi luôn chim. Nếu bạn chung tình với Thúy Tuấn xịn, lên hoặc gửi mua ở số 5 tăng bạt hổ , đại lý chính thức của Thúy Tuấn là tốt nhất.
    Mình chưa dùng loại này nên không biết,thấy cửa hàng nào cũng có TT,chắc tại thương hiệu to quá nên bị nhái

Các Chủ đề tương tự

1. cám thúy tuấn cho chòe than
    Bởi dthyethujk trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 06-02-2014, 05:30 AM