Kết quả 1 đến 9 của 9

nhờ các bác xem giúp em nó có bị sao không

than Nam bắt của Hiếu Dự hôm mùng 1/10/2013, đã cám bã ngon lành rồi, mấy hôm nay nó thuần thuần mới để ý thì em nó thở mạnh lắm, cứ như lao phổi ý.các bác xem video xem em nó có bị bệnh gì không giúp em cái vì em thấy nó thở mạnh quá nên lo lo.hôm nay là được 16 ngày.mấy hôm trước thấy em nó cũng rít rồi.tiện các bác xem em này tướng tá thế nào, có mau mỏ không.thanks các bác rất nhiều.đây là clip em nó.http://www.youtube.com/watch?v=m2qoz6qEMlA&feature=youtu.be

Ðề: nhờ các bác xem giúp em nó có bị sao không

Chim hoảng thì nó thở mạnh thôi. Em dự con này sẽ bị ngửa. Không lọt lỗ tai lắm nhưng bác cử thử nuôi và xem có đúng không.

em cũng mới bắt con than bổi về.nhát quá nó nhảy cứ như muốn lộn vậy.nên em đã theo cách người ta chỉ là lấy chỉ buộc 2 dầu cánh lại.thấy em nó đứng lồng luôn không có ngước đầu nữa,nhưng mà như vậy dễ hư lông lắm.thật sự nuôi than bổi vẫn bị ngước+lộn như thường chứ đừng bảo than con...

chim k phai do hoảng vì em để tĩnh đến khi ra vẫn thấy nó thở mạnh.

Trích dẫn Gửi bởi it_pro
    thế em nó bị Sar rồi.nói vậy thôi có thể em nó bị bệnh về hô hấp.anh ra ngoài tiệm thú y mua lại thuốc trị hen cho gà vịt đó.lâu quá em không nhớ tên nữa.ra nói là người ta đưa à

cám ơn bạn, hic, vùa về để ý kỹ lại thấy có mát ở đầu giống 1 con của 1 bạn trên dd hôm truwowcsb đăng, đang tim bài để xem cách trị mà chưa thấy.

Trích dẫn Gửi bởi it_pro
    Bác thử lấy dầu cao con hổ bôi một ít vào giấy thấm hoặc giấy vệ sinh cũng được vứt dưới đáy lồng, sau đó trùm áo lồng lại, nhưng đừng kín quá nhé để ý 1 - > 2 hôm xem nó có đỡ hơn không, nếu đỡ thì hàng ngày bác nên thay giấy tẩm dầu cao con hổ 1 lần !

Trích dẫn Gửi bởi it_pro
    cám ơn bạn, hic, vùa về để ý kỹ lại thấy có mát ở đầu giống 1 con của 1 bạn trên dd hôm truwowcsb đăng, đang tim bài để xem cách trị mà chưa thấy.
    giờ em tìm sao không thấy ta.thuốc mà dung dich chai.có đuôi flocin đó anh.không thì anh cứ cho em ấy trùm áo lồng ăn xâu nhiều cũng bớt(nếu chim bệnh nhẹ.)hạn chế đừng cho ăn dế nhe anh.tốt nhất là đừng cho ăn dế luôn.vì dế nó tính hàn lắm.chúc chim anh mau khỏe

Hi bác chủ top, lang thang tìm cách chữa cho con chòe than ở nhà thấy giống như bác mô tả. Con chòe em cũng mua của Hiếu Dự cuối tháng 10, thở mạnh, thỉnh thoảng còn choét, choét như kiểu bị ho hen nhưng vẫn khỏe, ăn uống tốt. Em đã thử đủ mọi cách chữa mà không khỏi. Bác cho em hỏi con chòe của bác đã khỏi chưa ? Bác chữa bằng cách nào mách em với. Thanks bác.