Kết quả 1 đến 10 của 10

hn. Vào cám chòe than

Vào cám bon này khó quá các bạn ơi ! chết 2 em rùi ???

Ðề: hn. Vào cám chòe than

Ô ở trên nói hết rùi còn đâu.choè hay hoảng ngưng cách thuần chỉ cần có lòng kiên trì nhe nhàng thui

Có thể vào cám theo kiểu này: Cám chòe dã mịn; châu chấu hoặc sâu cắt làm 2-3 khúc rồi trộn vào cám, vứt thêm vào cóng mấy con sâu còn nguyên con cho nó bò lổm ngổm cho chim nó máu ăn. Cóng nước thì dùng cóng rộng miệng lắp cao bằng hoặc thấp hơn cầu một chút. Chim ăn sâu dính cám từ từ sẽ quen, mình vào cám theo cách đó chỉ mất 2-4 ngày là bọn than đã ăn cám.

vào cám chòe đễ như chào mào. em vào cả 10 con không quá 1 tuần là ăn cám ngon lành, đơn giản là mua cám bavi về hòa với nước dạng lỏng cho sâu quy vào đảm bảo mỏ chim dính cám nhìn thấy. ngày 2 cho seetj2 vẫn cho sâu vào trộn, yên tâm là sâu chưa kịp chết thì đã hết rồi. ngày 3, như ngày 2, ngày 4 cho cám khô và sâu, cám bắn tung tóe xuống sàn,sâu hết. ngày 5 cho cám không có gì, tối về thấy vơi nửa cóng. sàn không có hạt cám nào. đã xong. em vào chim chân mốc(không dám nói là già) rồi nhé chứ không phải chim chuyền.

Khi chim mới mua về tốt nhất ko nên vào cám luôn,vì lúc đó thể trạng chim rất yếu,bị nhốt tập trung,vận chuyển...v..v tinh thần chưa đc ổn định,bạn cứ cho ăn sâu+ tắm đầy đủ xong phủ áo lồng đi đã,treo chỗ tĩnh 2-3 hôm cho chim tĩnh lại rồi bắt đâu vào cám như các bác bên trên đã nói

Mình bắt mộc về toàn cho ăn sâu mấy hôm đầu cho lấy lại sức rồi cắt sâu trộn với cám ướt mấy hôm là ok

Lấy sâu quy cắt làm 3 4 trộn với cám ba vì cho ăn. Nếu bất kham quá thì lấy giun đất can hết đất trong bụng ra nhét cám bavi vào không quá 4 ngày. Chú ý thể lực chim. Nếu yếu thì phải vực lên trc đã rồi mới vào cám. Chúc bác thành công

các bác nói thì tài lắm ấy riêng gập phải con k phàm ăn xem các bác vào kiểu gì nào Thân!

Trích dẫn Gửi bởi ohshit1102
    các bác nói thì tài lắm ấy riêng gập phải con k phàm ăn xem các bác vào kiểu gì nào Thân!
    ko biết ai tài hay ko,còn nuôi bổi vào cám mà ko được là do người nuôi ko biết vào cám.còn chim ko có khái niệm phàm ăn với ko phàm ăn

Mình vào cám cho chòe bổi cỡ 20-25 con rồi nhưng chưa gặp con nào cứng đầu sau một tuần mà ko chịu ăn cám.
    Chào mào thì đã từng bị một con, mình tự bẫy nhưng nó ko chịu ăn một cái gì kể cả quả hoa quả lẫn mồi tươi.