Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 35 của 35
    Ðề: công thức cám víp đây

Trích dẫn Gửi bởi tuhu1111
    ko có gì là dư hết bác ạ,mình nuôi chim trong lồng là chỉ có thiếu thôi chứ ko có dư đâu, chim nuôi lồng chỉ mong làm sao cho e nó dừng thiếu chất thôi chứ bác đừng sợ dư mình cho ăn sao bằng e nó sống ngoài tự nhiên ma dư
    - Quan điểm của mình như sau : chim ngoài có thể ăn nhiều hơn chim trong lồng vì nó có điều kiện vận động nhiều chứ chim nhốt trong lồng cho dù có cho vào lồng chạy thì chim cũng không vận động nhiều bằng ngoài thiên nhiên vì thế ăn mức độ vừa phải thôi vì chim ăn quá nhiều chất đạm thì chim bị tiêu chảy nói chung là làm sao cho chim vừa đủ là được rồi chứ chim nhốt lồng mà ep ăn nhiều đồ bổ quá cũng không tốt cho chim hi hi hi hi lấy bác làm vì dụ nhé
    - Nhốt bác trong phòng miết cho ăn toàn hột vị lộn, sò huyết, hào sống rồi lâu lâu cho 1 em ***y lượn qua cửa sổ cho bác nhìn thử xem bác có tức ói máu không hi hi hi hi hi con chim nó sống trong lồng nó cũng vậy

ko có gì là dư hết bác ạ,mình nuôi chim trong lồng là chỉ có thiếu thôi chứ ko có dư đâu, chim nuôi lồng chỉ mong làm sao cho e nó dừng thiếu chất thôi chứ bác đừng sợ dư mình cho ăn sao bằng e nó sống ngoài tự nhiên ma dư
    Cái này thì bác phải tìm hiểu thêm về tập tính củng như sinh hoạt của chim ngoài tự nhiên.Bác sống cuộc sống tự do,chạy nhảy thể dục thể thao,xem bác ăn cơm có ngon hơn và nhiều hơn khi bác bị nhốt trong phòng không?Còn chim thì còn hơn thế,mức độ vận động của nó còn gấp mấy lần con người ấy chứ thì rỏ ràng nó cần nhiều năng lượng để nuôi cơ thể.Còn khi nhốt lồng,chim không được bay nhảy như ngoài tự nhiên nên nhu cầu về năng lượng ít hơn.Dẩn chứng có những con ăn nhiều đạm ít vận động sinh ra béo phì,chậm chạp,không chịu đấu đá.................

tự làm cám là tốt nhất, nhiều dinh dưỡng, nhưng hok khéo chim ăn vào lại tỏi, thôi cứ ra hàng quen uy tín mà mua về cho nhanh

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    - Quan điểm của mình như sau : chim ngoài có thể ăn nhiều hơn chim trong lồng vì nó có điều kiện vận động nhiều chứ chim nhốt trong lồng cho dù có cho vào lồng chạy thì chim cũng không vận động nhiều bằng ngoài thiên nhiên vì thế ăn mức độ vừa phải thôi vì chim ăn quá nhiều chất đạm thì chim bị tiêu chảy nói chung là làm sao cho chim vừa đủ là được rồi chứ chim nhốt lồng mà ep ăn nhiều đồ bổ quá cũng không tốt cho chim hi hi hi hi lấy bác làm vì dụ nhé
    - Nhốt bác trong phòng miết cho ăn toàn hột vị lộn, sò huyết, hào sống rồi lâu lâu cho 1 em ***y lượn qua cửa sổ cho bác nhìn thử xem bác có tức ói máu không hi hi hi hi hi con chim nó sống trong lồng nó cũng vậy
    it van động gi no toan đấu đá suốt tuần 2 phát toàn thắng và đã thang vai chục em rồi số tiền thắng mua được vài kg tổ yến nên cho e nó ăn ko uổng
    <------ Bổ sung bài viết ------->

Trích dẫn Gửi bởi sonfa139
    Cái này thì bác phải tìm hiểu thêm về tập tính củng như sinh hoạt của chim ngoài tự nhiên.Bác sống cuộc sống tự do,chạy nhảy thể dục thể thao,xem bác ăn cơm có ngon hơn và nhiều hơn khi bác bị nhốt trong phòng không?Còn chim thì còn hơn thế,mức độ vận động của nó còn gấp mấy lần con người ấy chứ thì rỏ ràng nó cần nhiều năng lượng để nuôi cơ thể.Còn khi nhốt lồng,chim không được bay nhảy như ngoài tự nhiên nên nhu cầu về năng lượng ít hơn.Dẩn chứng có những con ăn nhiều đạm ít vận động sinh ra béo phì,chậm chạp,không chịu đấu đá.................
    béo phì hay chậm chạp hay không chịu đấu mình chưa thấy, nếu bác nói vậy mình có thể chứng minh là cám của mình tốt bằng cách mình lấy con than của mình chấp bác 2 con than nhé ăn thua 1 cử nhậu giao lưu thôi.

bác nào có than ko hót làm cám này cho an đảm bảo hót như điên nhưng hơi tốn kém:
    -50g tổ yến
    -50g cám bavi
    -50g tép dồng phơi khô
    -20g sâu khô
    -50g cào cào tươi
    -50g dế
    -30g giun đất làm sạch
    -200g đậu phộng(lạc) rang vàng
    -20 quả trứng gà luột lấy lòng đỏ
    tất cả bỏ vào máy xây nhuyễn phơi khô than ăn vô 1 tuần hót như con điên ko cần ăn mồi tươi nhiều, căn lửa wa thì cho ăn dế để hạ lửa bớt
    theo em thì ta lên thêm 1 chút nữa..
    500g vi cá mập tươi ( cái này bồi bổ sức khỏe)
    500g cao hổ ( hót có độ bền cao)
    200g sừng tê giác ( tránh bệnh tật)
    500g sâm hàn quốc ( đun lấy nước, bỏ cái... cái này mát gan mát thận )

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234