Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 35
    Ðề: công thức cám víp đây

Tưởng cám gì hay hay được được- làm như cha nội này thì chim hơn người rồi . 50g tổ yến người con ko được ăn bác cầm 50g tổ yến biếu người già trong gia đình bác thì được tiếng hơn đó- tổ trác thì có @@

nhà bak này chắc nuôi yến lấy tổ quá,vợ em mới sinh con,cả tháng ăn được 100g để bồi bổ mà em còn thấy sót.mà bak làm đến 50g cho 200g đậu.bái phục bak luôn

- bài này viết sai chuyên mục rồi đề nghị chủ thớt chuyển bài này qua mục chém gió nhé

bác ngoctuan move sang box chém gió thì quá tuyệt =))

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    - Mình còn chưa có tổ yến mà ăn hic hic hic hic hic hic hic 50g tổ yến thì rơi vào tầm 2 triệu đấy bác
    bác mua 1bit cào cào tầm 15 con tính ra 1kg cào cào tươi củng 5trieu ruồi đâu thua gì 50g tổ yến cho ăn cám này ko cần mồi tươi. bạn tính mồi tươi chòe bạn ăn 1 tháng coi bao nhiêu tiền

Trích dẫn Gửi bởi tuhu1111
    bác mua 1bit cào cào tầm 15 con tính ra 1kg cào cào tươi củng 5trieu ruồi đâu thua gì 50g tổ yến cho ăn cám này ko cần mồi tươi. Bạn tính mồi tươi chòe bạn ăn 1 tháng coi bao nhiêu tiền
    không biết cụ này tính toán kiểu gì mà 1kg cào cào 5tr,xloi cụ 5tr mà mua cào cào có mà được vài chục cân nếu cho 1 con chim ăn chắc nó pải chết đi sống lại vài đời mới ăn hết càocào

Chòe 1 tháng cao cường tui cho ăn 170k - 1 ngày 1 gói cào cào đưc già 5k . từ sáng 8h ăn đến 12-1h chiều mới hết. 20k mua dế về bỏ hộp tầm trước khi đi ngủ cho ăn them 1-2 con rồi trùm lông. Cám tui làm 5k đậu phộng- 1 nửa lon ba vì- 20 ngàn trứng gà+ 10 ngàn tôm tép vụn. ăn 1 tháng đến hơn 1 tháng tí cho 1 con- tắm nước tắm nắng đều đều họng lúc nào cũng đỏ lợt hết- hót hét khỏi nghĩ :v nói ra vẫn rẻ hơn so với cám bác bày. cám bác chắc đại gia chơi. còn em có tiền mua tổ yến cho con em ăn sướng hơn

Trích dẫn Gửi bởi tuyen2k
    Chủ thớt cho hỏi khí không phải là bài cám này là bài cám gia truyền nhà bác do các cụ đúc kết từ thời làm cách mạng à?
    Câu hỏi hay nhất trong ngày, vote! =)) =)).
    <------ Bổ sung bài viết ------->

Trích dẫn Gửi bởi hung_hnam
    không biết cụ này tính toán kiểu gì mà 1kg cào cào 5tr,xloi cụ 5tr mà mua cào cào có mà được vài chục cân nếu cho 1 con chim ăn chắc nó pải chết đi sống lại vài đời mới ăn hết càocào
    Bác nói thế nào mà 5T mua được vài chục cân đấy, giá cào cào của dân đi bắt bỏ cho đại lý là 300k/cân nhé bác. Đại lý bán lẻ khoảng 800k/cân đấy bác. 5M của bác mua được có hơn 6 cân một tý thôi.
    Bác thử nuôi nhiều nhiều tý xem 5m của bác chim sống được mấy đời nhé. Mình mua 50gr về cho 3 than + 2 lửa + 1 đất ăn chưa đến 3 ngày là hết sạch rồi. Vậy thì 2 tháng = 1kg. Một năm là hết veo 5m của bác rồi đấy. Nếu tính 1 con bác chăm kỹ nó sống gần chục năm đấy bác ợ!!!!!

vậy xin hỏi các bác công thức của mình có tốt hơn công thức của các bác ko nếu ko tốt bằng các bác thi cho mình xin công thức tốt hơn đi.

Trích dẫn Gửi bởi tuhu1111
    vậy xin hỏi các bác công thức của mình có tốt hơn công thức của các bác ko nếu ko tốt bằng các bác thi cho mình xin công thức tốt hơn đi.

Tốt hay không tốt thì chưa biết nhưng công thức này nó không phù hợp trên thực tế.Lấy tổ yến làm cám chim thì vãi bạn rồi (

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối