Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 35
    Ðề: công thức cám víp đây

Trích dẫn Gửi bởi tuhu1111
    vậy xin hỏi các bác công thức của mình có tốt hơn công thức của các bác ko nếu ko tốt bằng các bác thi cho mình xin công thức tốt hơn đi.
    ko biết là tốt hơn hay ko- nhưng đảm bảo 1 điều chòe than ăn cám của bác con nào cũng sẽ hót ) nhưng hót do bị nóng chứ chẳng phải căng đều - cho ăn cám này đến mùa thay lông lông xoắn hết :v toàn đạm là đạm @@ quá nhiều luôn- người ăn nhiều đạm vào cũng cảm thấy chóng mặt tức ngực ý chứ chim @@

Trích dẫn Gửi bởi ngoctraiden2511
    ko biết là tốt hơn hay ko- nhưng đảm bảo 1 điều chòe than ăn cám của bác con nào cũng sẽ hót ) nhưng hót do bị nóng chứ chẳng phải căng đều - cho ăn cám này đến mùa thay lông lông xoắn hết :v toàn đạm là đạm @@ quá nhiều luôn- người ăn nhiều đạm vào cũng cảm thấy chóng mặt tức ngực ý chứ chim @@
    soăn lông thi ko đúng nha bác người già ăn tổ yến còn thấy trẻ khỏe ra nha bác tổ yến rất tốt cho bộ lông chim dó bác, tổ yến rất giàu dinh dưỡng có tính hàn giúp diều hòa các thành phần mà mình đề cặp trong công thức dó là ý kiến của mình và thấy rất hiệu quả

Bài cám của chủ thớt khá chuẩn, nhưng còn thiếu một số thành phần cần thiết. Mình xin bổ sung như sau: thêm 100g đông trùng hạ thảo, 50 nhung hươu tươi, 30-40g nhân sâm hàn quốc (phải sâm hàn mới hiệu nghiệm nhé) tất cả cho thêm vào với các thành phần bài cám nói trên. Mình bảo đảm con chim sẽ hót liên tục. Không hót mình xin đền tiền làm cám!

Trích dẫn Gửi bởi ngoctraiden2511
    Chòe 1 tháng cao cường tui cho ăn 170k - 1 ngày 1 gói cào cào đưc già 5k . từ sáng 8h ăn đến 12-1h chiều mới hết. 20k mua dế về bỏ hộp tầm trước khi đi ngủ cho ăn them 1-2 con rồi trùm lông. Cám tui làm 5k đậu phộng- 1 nửa lon ba vì- 20 ngàn trứng gà+ 10 ngàn tôm tép vụn. ăn 1 tháng đến hơn 1 tháng tí cho 1 con- tắm nước tắm nắng đều đều họng lúc nào cũng đỏ lợt hết- hót hét khỏi nghĩ :v nói ra vẫn rẻ hơn so với cám bác bày. cám bác chắc đại gia chơi. còn em có tiền mua tổ yến cho con em ăn sướng hơn
    Họng choè Than căng lửa sao lại màu đỏ bro? Tôi nuôi Than mười mấy năm nay chưa thấy con nào họng đỏ cả, chỉ đen thôi

Trích dẫn Gửi bởi ThanHP
    Bài cám của chủ thớt khá chuẩn, nhưng còn thiếu một số thành phần cần thiết. Mình xin bổ sung như sau: thêm 100g đông trùng hạ thảo, 50 nhung hươu tươi, 30-40g nhân sâm hàn quốc (phải sâm hàn mới hiệu nghiệm nhé) tất cả cho thêm vào với các thành phần bài cám nói trên. Mình bảo đảm con chim sẽ hót liên tục. Không hót mình xin đền tiền làm cám!
    Chủ làm cám sẽ hót nhiều hơn chim, 1kg cám này cũng cỡ 1k usd đó bạn, đem mua được 1 em ca sĩ chân dài (cỡ Hồ Ngọc Đĩ) một đêm cho em ấy hót bạn nghe còn sướng hơn em than hót đấy =)) =)).

Trích dẫn Gửi bởi than_mi_lua
    Họng choè Than căng lửa sao lại màu đỏ bro? Tôi nuôi Than mười mấy năm nay chưa thấy con nào họng đỏ cả, chỉ đen thôi
    Con họng đen tuy nó dữ dằn lửa nhiều nhưng tụt lửa khá nhanh - chỉ cần 1 trận đá thua là nó trắng bệch liền- nhưng Con họng đỏ thì lại khác lên lửa từ từ nhưng giữ lửa lại lâu. đá thua nó chỉ lợt đi chứ nó ko trắng bệch mình nuôi có con họng nó đen xì có con họng chẳng bao giờ đen mà lại đỏ đỏ chẳng đen cũng chẳng trắng bệch Thấy lạ Hỏi chủ trường chim thì mới vỡ lẽ ra thê !!!!

Công thức cám của bạn hoàn toàn dư đạm, thiếu chất xơ! Nếu sử dụng dài ngày chim sẽ bị gút hoặc tệ hơn là bỏ ăn.

Hãy thử nghĩ về điều kiện sống trong thiên nhiên của loài chim đấy bạn nhé!...

Chúc cả nhà hạnh phúc.

Trích dẫn Gửi bởi tuhu1111
    bác mua 1bit cào cào tầm 15 con tính ra 1kg cào cào tươi củng 5trieu ruồi đâu thua gì 50g tổ yến cho ăn cám này ko cần mồi tươi. bạn tính mồi tươi chòe bạn ăn 1 tháng coi bao nhiêu tiền
    - Mình không biết bạn nuôi chim thế nào nhưng quan điểm của mình thì cào cào thì 2 ngày cho chim ăn 1 lần mỗi lần 1 bịch tầm 10 đến 15 con giá rơi vào tầm 3k /bịch. cừ thế nhân lên 1 tháng chim ăn hết khoảng 45 k tiền cào cào chứ làm ì phải cho ăn nhiều thế an nhiều dư chất cũng vậy ngay bản thân con người ăn nhiều chất quá cũng đâu có hấp thụ hết ăn sao cho vừa phải thôi <

Trích dẫn Gửi bởi ThanHP
    nhảm nhí, ko biết dựa cột mà nghe.............................
    <------ Bổ sung bài viết ------->

Trích dẫn Gửi bởi chymoichym
    Chủ làm cám sẽ hót nhiều hơn chim, 1kg cám này cũng cỡ 1k usd đó bạn, đem mua được 1 em ca sĩ chân dài (cỡ Hồ Ngọc Đĩ) một đêm cho em ấy hót bạn nghe còn sướng hơn em than hót đấy =)) =)).
    ở đây là nơi trao đổi và học hỏi kinh nghiệm ko phải để bác nói nhảm, cảm ơn......................

Trích dẫn Gửi bởi hoangtrung76
    Công thức cám của bạn hoàn toàn dư đạm, thiếu chất xơ! Nếu sử dụng dài ngày chim sẽ bị gút hoặc tệ hơn là bỏ ăn.

Hãy thử nghĩ về điều kiện sống trong thiên nhiên của loài chim đấy bạn nhé!...

Chúc cả nhà hạnh phúc.
    cảm ơn bác đã góp ý nhưng mình sử dụng thấy rất ok chim hót như 1 con điên. mà quan điểm của bác hoàn toàn sai lầm chim sống ngoài tự nhiên toàn ăn côn trùng ko có thấy con nào gút,bỏ ăn, mình nuôi ko có diều kiện cho nó ăn 100% như ngoài tự nhiên thôi chứ làm gì mà dư.

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    - Mình không biết bạn nuôi chim thế nào nhưng quan điểm của mình thì cào cào thì 2 ngày cho chim ăn 1 lần mỗi lần 1 bịch tầm 10 đến 15 con giá rơi vào tầm 3k /bịch. cừ thế nhân lên 1 tháng chim ăn hết khoảng 45 k tiền cào cào chứ làm ì phải cho ăn nhiều thế an nhiều dư chất cũng vậy ngay bản thân con người ăn nhiều chất quá cũng đâu có hấp thụ hết ăn sao cho vừa phải thôi <
    ko có gì là dư hết bác ạ,mình nuôi chim trong lồng là chỉ có thiếu thôi chứ ko có dư đâu, chim nuôi lồng chỉ mong làm sao cho e nó dừng thiếu chất thôi chứ bác đừng sợ dư mình cho ăn sao bằng e nó sống ngoài tự nhiên ma dư

Dư chất đạm quá thì nó sẽ đi ỉa chứ bạn- sao lại ko dư được !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối