Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Ðề: hn. Cách vào cám nhanh nhất cho chòe than

Những bài học quá bổ ích cho nhưng người mới chơi.Thanhkyou ae nhiệt tình chia sẻ.
    Mình chưa có em chòe than nào nhưng mình xin chia sẻ với bạn như sau nhé: Mua loại lồng có cóng rút ra được mà người ta hay nuôi sáo, một cóng để sâu hay cào cào thì tùy, cóng còn lại bạn đổ nước - bạn cho nước vừa phải và hòa vào đó một ít cám -1 ngày phải thay cám nước một lần để nước không bị chua vi cám - mồi tươi dữ nguyên nhé - sau đó tăng cám chộn vào nước nhiều hơn ( mồi tươi dữ nguyên nhé) - Tiếp theo khi chim đã quen mùi cám từ cóng nước thì bạn làm theo các cao thủ phía trên chỉ dẫn là ok.

Mình chỉ thấy ông anh mình chuyên bán chim, có lần nhập cả 10, 15 con về cứ Sâu Quy trộn với cám ướt, cóng nước đầy đủ và cho vào hộc lấy tờ báo che lại cho chim đỡ hoảng, cứ làm như vậy tối đa 1 tuần là vào cám hết , chả con nào bị chết cả

Trích dẫn Gửi bởi Zangta
    Mình chỉ thấy ông anh mình chuyên bán chim, có lần nhập cả 10, 15 con về cứ Sâu Quy trộn với cám ướt, cóng nước đầy đủ và cho vào hộc lấy tờ báo che lại cho chim đỡ hoảng, cứ làm như vậy tối đa 1 tuần là vào cám hết , chả con nào bị chết cả
    cứ vào cám cả đàn thế nói làm gì chúng nó bắt trước nhau ăn làm sao chết đc.

Quê em thì thuần đơn giản hơn ! Là ngày đầu về anh kiếm 2 cái cóng nhựa cắt bằng chai nước khoáng ấy! bỏ đầy sâu vào đó với 1 ít cám a vầy ! Chủ yếu là sâu nhé. Ngày thứ 2 và thứ 3 cũng như thế . Đến ngày thứ 4 anh cho sâu vào xong lấy kéo cắt đôi con sâu ra cho sâu dính vào với cám a vầy ! cứ cho ăn như vậy đến ngày thứ 7 là chim đã ăn cám ! Lưu ý là nhớ trùm kỹ áo lồng ! Cóng nước và cóng cám đặt sát đáy lồng nhé ! Với cách làm này em đã thuần khá nhiều chòe than bổi ! Không biết các bác thế nào chứ chòe than bổi em bẫy về thường cắt cánh để lại 1 2 cái dài dài thôi ! Tránh việc nhẩy nhiều sinh nhược chim.

upppppppppppppp cho top fix hay

cách của thợ nè bắt con dun đất cắt 1 đầu can hết đất ra rồi nhét cám vào tầm 3 ngày là ăn cám nhớ chùm kín và để nơi yên tĩnh nhé.

quan trọng là để chỗ tĩnh, ít ng qua lại, 3ngay đầu cho ăn sâu, dế, cào cào, giun+ nc. ssau đấy nghiền vụn cám trộn với sâu, giun, bạn quan sát chim nó có ăn hok, dần dần 1 tuần thì rút sâu, giun đi, tăng cám lên. đừng để chim nó sợ là nó bỏ ăn đấy. chúc may mắn

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. hn. Vào cám chòe than nhanh nhất( Xin giúp )
    Bởi honghuebds trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 09-13-2013, 04:49 AM
  2. Cách nào vào cám cho than nhanh nhất
    Bởi tapchidoisong trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 04-02-2012, 02:45 AM