Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Giúp e con than lộn lồng

E nuôi 1 con Ct từ bé. Từ trước e để ở lồng nhựa thì ko lộn gì. Bg có điều kiện chuyển sang lồng inox thì cứ lộn suốt. Làm tn bây giờ

Ðề: Giúp e con than lộn lồng

bạn cho nó vào cái lồng 3 vanh, cầu là cái cành cây cong, cao lên ở giữa tới tận vanh thứ 2, như vậy nó đừng đầu gần chạm đỉnh, lộn vào mắt, đầu tư cái lồng đẹp để chơi như vậy luôn...dân mình cứ thích chơi lồng cao, chứ khựa toàn chơi lồng bé tý. lộn vào mắt.

tuy chòe là loài ít nhảy,bạn luôi lồng thấp[mặc dù là to]nhưng vẫn không đẹp,mình nuôi chòe lồng cao bố chí ba cầu phụ ở ba góc khác nhau em nó rất thích có bao giờ lộn đâu bạn cứ thử theo mình nếu ok mình sin lời cảm ơn thân

Theo mình thì thế này,bạn đã có lồng rồi mà mua thêm cái nữa sẽ hơi tốn kém nhỉ?bây giờ bạn lấy một miếng vải quấn kín nóc lồng nói chung là đừng cho em nó nhìn lên được phía trên,kín khoảng 2/3 lồng từ trên xuống một thời gian thấy em nó không nhảy lộn nữa thì tháo miếng vải ra bạn sẽ thấy em nó không lộn cầu nữa.Với chim khuyên lộn cầu thì trên nóc lồng treo 1 cái đĩa CD/VCD/DVD.Đó là ý của mình nếu em nó hết thì thank cái nha.Xin chào

TH này mình đã trải qua. vài cách của mình là mình cắt cánh ko cho bay cho vào lồng vuông thấp lùn lùn để ép mộc CM đó làm 1 tấm bìa che ngang đầu cao kiểu gì chỉ để vừa đủ cho con chim khi đứng trên cầu mà đầu gần chạm tấm bìa là tốt nhất ( khoảng cách đủ để đứng ) đây là cách của mình và đã hiệu quả con chòe than của mình là mộc lúc trc do vận chuyển đi xe bị ngã xe rơi lồng ( lồng ko che áo ) thì bạn hiểu nó hoảng đến ntn rồi đấy . lộn như xiếc đến lỗi bh 1 chân còn bị gẫy nữa cơ chân đứng ko vững. khi nhìn nó lộn như thế chóng hết cả mặt cũng tìm đủ mọi cách trên dđ nào là treo đĩa CD này lọ nhưg thực sự nó ko nhằm nhò gì cả và mình đã cho e nó vài đường kéo ở cánh . sau 3 tháng khổ luyện đã dạn hơn rồi đút sâu lao đến ăn như cướp và tức nhiên là ko lộn nữa rồi . Đó là cách của mình ko khuyến caó bạn làm theo đâu lên xin đừng gạch đá mình cũng chỉ muốn làm điều gì đó tốt nhât có thể thôi. chúc con chim của bạn sẽ sớm bỏ đc tật xấu này

mình cũng có một em CCT bị lộn nhiều lắm,mình đã cho vào lồng vuông ép mộc của CM cũng ko được,cho vào lồng tròn 3 vanh có gắn tấm mica tối mầu ở đỉnh lồng vẫn ko được.Các bác có cách gì trị được bệnh của em nó ko?Em nó lộn kinh lắm,đứng dưới bố lồng cũng lộn,trên cầu lộn còn nhiều hơn.Cảm ơn các bác nhiều.

bạn thử tháo cầu phụ ra căng 1 sợi chỉ trên cầu ngang đầu nó xem nó còn dám lộn nữa không , không dc thì cho vào lồng thấp tháo hết cầu ra lộn đâm đầu xuống đắy lồng la sợ vãi đái ngay nếu không dc thì đem nó đi làm mồi thôi

em cũng bị 1 em nuôi non lên đơt mang đi gửi chim thầy cho hoc giọng...ai ngờ gặp ngay ông thầy giọng thì hay nhưng lại biết làm xiếc và tất nhiên nó dạy luôn con của em môn nhào lộn..tứ ko thể tả thằng bạn chim có tật mà ko bao mình..khi đi thì ko tật lỗi,khi về thì võ nghệ đầy mình..hixhix..em cũng thử rất nhiều cách nhưng ko ăn thua và giờ đang thử cắt cánh,nuôi lồng cao,để cầu thật cao để khi lộn sẽ mất thăng bằng => sợ ko gián lộn nữa..kết hợp cho ăn cam ba vì thôi..vì theo em nghĩ là khi đc ăn uông cám ngon mồi tươi nhiều đâm ra con chim sẽ thừa năng lượng..mà đã thừa thì con chim phải giả phóng nl bằng cách lộn..đó là cách con chim giải phóng nl nhanh nhất mà(vì em cũng chỉ đang thử và chưa thành công nên ko khuyến khích làm theo đâu ạ)em cũng chỉ làm thử và đang cầu nguyện ạ :-"

chỉ còn cách bịt nóc căng dây, nếu mà k hết thì đành chịu thôi hj

đởn gian là chim mới thay lông xong đang căng o biết làm gì thì nó lộn thôi,bác thử cho đánh 1 trận đản bảo hết căng hết lộn ,e đã thử với chim nhà và thấy hiểu quả

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối