Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Ðề: Giúp e con than lộn lồng

chim nhà e cũng bị như vậy chữa đủ cách mà không dc đang tính thả e nó ra đây ạ

em mới mua chim bổi mà cũng bi lộn. cám chưa vào được

Mình có đọc được 1 vài ý này, bạn tham khảo nhé: Bình thường trong lồng chúng ta chỉ có 1 cây cầu,bạn gắn thêm 1 cây nữa ở phía trên cắch nóc lồng khoản 15cm đòng thời đưa cây cầu củ phía dưới lên cũng cắch cây trên khoản 15cm,tức trong lòng bây giờ có 2 cây,nhưng nhớ cây phía trên và cây dưới phải ngay giữa lòng,để nếu đứng cầu dưới mà lộn thì đụng cầu trên,còn đứng cầu trên mà lộn thì đụng nóc lòng.cách này bạn tham khảo và thử xem chứ chim mà lộn thì buồn lám.chúc bạn TC

nếu nó lộn mà hay và bạn thật sự thixx thì cách duy nhất là cắt cánh bạn nhé......thay lông xong nó sẽ hết lộn......kinh nghiệm quý báu cho những ai chơi than bổi và lộn đó......và nên nuôi 1 lồng cố định ko nên thay đổi lồng dẫn đến dễ làm chim bị lộn......

minh cũng có 1 con hot thì hay mà biểu diễn cũng chả kém thời gian đầu minh lấy đĩa cd ốp vào nóc lồng và những chỗ nó tiếp xúc khi lộn và căng cả dây cước cũng thấy giảm dần dần do mình nôn nóng quá tg nó hết lộn nên lại tháo ra và bắt đầu lộn trở lại ae có đủ kiên nhẫn thì làm theo cách của minh chắc cũng phải 1 năm mới hết

Kiếm cái cầu là cái chạc hình chữ y cho vào lồng và để cầu cao lên gần nóc lồng.hoặc vho vào hộc nhốt mộc thì lộn vao đâu nữa

mình cũng đã chữa loại này rồi, dây chac, đĩa CD không ăn thua, làm 2 cầu cho nó nhảy tiêu hết năng lượng, đồng thời lấy kéo làm mấy nhát vào 2 cánh, lúc lộn nó mất thăng bằng, ngày hôm sau thấy đứng im, một thời gian là mất lộn ngay. đó là cách tốt nhất sau nhiều năm nuôi chòe than. Nếu không được nữa thì cho em nó bay cao, bay xa

có gì khó đâu cho nó vào lồng lực chào mào khoảng 1.5 mét một vài tháng là hết . mình chữa được cho con chim gia lai chiến của mình bạn nghe mình không thất vọng đâu

Trích dẫn Gửi bởi chichchoethan_t
    Theo mình thì thế này,bạn đã có lồng rồi mà mua thêm cái nữa sẽ hơi tốn kém nhỉ?bây giờ bạn lấy một miếng vải quấn kín nóc lồng nói chung là đừng cho em nó nhìn lên được phía trên,kín khoảng 2/3 lồng từ trên xuống một thời gian thấy em nó không nhảy lộn nữa thì tháo miếng vải ra bạn sẽ thấy em nó không lộn cầu nữa.Với chim khuyên lộn cầu thì trên nóc lồng treo 1 cái đĩa CD/VCD/DVD.Đó là ý của mình nếu em nó hết thì thank cái nha.Xin chào
    Em cũng làm cách này của bác và đã hết rùi đấy!

rất khó chữa đã bi thì kiểu j cũng lai bi sau 1thg chữa khỏi.mua e khác ban ak.con choi hót thi cần j

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12