Kết quả 1 đến 5 của 5

công thức cám chòe đơn giản.

500g nhộng tằm
    500g đậu phọng
    200g cám gà
    15 trứng

nhộng, đậu phọng rang vàng, xay nhỏ trộn chung với trứng (10 lòng đỏ và 5 nguyên trái) và cám gà, sấy khô, phơi nắng và rút dầu.

trên đây là công thức cám đơn giản của mình dành cho chim bổi và chuyền mùa đầu, mời ACE góp ý ạh.

Ðề: công thức cám chòe đơn giản.

"sấy khô, phơi nắng và rút dầu."
    sấy khô, phơi nắng thì đơn giản rồi còn "rút dầu." làm = cách nào bạn hướng dẫn dùm với!

Trãi giấy báo hoặc giấy vệ sinh (loại lau miệng miếng to) rồi trãi bột đậu phộng ra.

Dúng roi. Rút dầu nhanh nhất là lấy khăn giấy loai lớn để bột đậu lên dùng 2 tấm thớt, một để duoi rồi đê giấy len,để bột đậu lên,để lớp giấy len nua, để thớt còn lại len và....đứng lên....làm vài lan la xong. Nho thay giay lot nhé
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Nếu khong có điều kiện, và đe đon giản nen mua cám đậu phộng bình dương, trộn them trứng......quan trọng van là bổ xung mồi tươi hàngn ngay nhe.

Trích dẫn Gửi bởi CuTeoĐG
    Dúng roi. Rút dầu nhanh nhất là lấy khăn giấy loai lớn để bột đậu lên dùng 2 tấm thớt, một để duoi rồi đê giấy len,để bột đậu lên,để lớp giấy len nua, để thớt còn lại len và....đứng lên....làm vài lan la xong. Nho thay giay lot nhé
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Nếu khong có điều kiện, và đe đon giản nen mua cám đậu phộng bình dương, trộn them trứng......quan trọng van là bổ xung mồi tươi hàngn ngay nhe.
    Bận quá nên mình cũng thường cho ăn Cám Bình Dương thôi. Bạn cho hỏi 1 bịch cám BD thì trộn bao nhiu cái lòng đỏ trứng gà là đủ. Tớ tính trộn kĩ rồi đem sấy khô ok k bạn? Bạn chỉ cách bạn làm ntn?

Các Chủ đề tương tự

1. HN, giảm biên chế bán: Lồng chòe lửa, chòe đất, họa mi.
    Bởi totinhte trong diễn đàn Mua - Bán tổng hợp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-07-2014, 03:20 PM