Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: chòe đi phân lỏng

chòe đi phân lỏng

Mình có mua 1 chú chòe bổi. Mới đem về ma chú nó kêu kinh khủng lắm. Ít sợ ngừoi (chòe bổi đó) mình cho ăn sâu gạo mà chú no đi phân lỏng màu trắng. Bác nào co kinh nghiem chỉ cho em với. Lần đầu tiên chơi chích chòe

Ðề: chòe đi phân lỏng

Ko sau đâu bạn,bạn cho em nó ăn mồi tươi nhiều vô là đc thui.Chúc bạn có chú chim đẹp nha!

Nhất bác và chúc mừng bác! Chim vậy là ngon rồi! ko sao đâu bác ạh

phân lỏng màu trắng là do bạn cho ăn quá nhiều mồi tươi rồi

Xin hoi các cao thủ
    CCT bị không tiêu hóa được, phân thảy ra ngoài vẫn còn nguyên sâu quy thì làm sao

Trích dẫn Gửi bởi choethan64
    Xin hoi các cao thủ
    CCT bị không tiêu hóa được, phân thảy ra ngoài vẫn còn nguyên sâu quy thì làm sao
    nó bị khó tiêu rồi! bạn trộn đá nhỏ vói cám cho chim nó ăn, vì chim không có răng như người nên cần đá nhỏ để nghiền thức ăn như gà, vịt vậy bạn nào làm gà vịt điều thấy có đá nhỏ trong mề hít đó!

Thank, Hieu đã chia se, nhung cach do có ổn khong vậy :-?

Trích dẫn Gửi bởi choethan64
    Thank, Hieu đã chia se, nhung cach do có ổn khong vậy :-?
    on chu! an da nho thui nha! chim nha minh minh cu cho an hoai, cu gáy, choe than choe lua dieu cho an hit ma chua thay con nao chet ca.hehe

Trích dẫn Gửi bởi trunghieu88
    on chu! an da nho thui nha! chim nha minh minh cu cho an hoai, cu gáy, choe than choe lua dieu cho an hit ma chua thay con nao chet ca.hehe
    Không biết bác nuôi chim chích chòe lâu chưa? Cu gáy ăn đá sỏi thì chuẩn rồi, nhưng ăn không tiêu mà cho ăn đá sỏi ( kể cả nhỏ) thì thật sự chịu bạn rồi.
    Đấy là do hệ tiêu hóa có vấn đề, không hập thụ và tiêu hóa hết thức ăn.
    Bạn cho chim ăn cám gà con 28A mấy hôm , khi nào thấy phân ổn định thì mới cho ăn mồi tươi.Nếu sau 3 ngày ăn cám cò mà không hết, bạn ra hiệu thuốc thú y, mua thuốc chậm tiêu, chướng diều của gà ( gói dạng bột, 10K/1 gói màu vàng). Trộn vào với cám cho chim ăn. Nếu vẫn không hết thì mình nghĩ chim sẽ die.
    Chúc thành công. nếu cần alô mình 0972221983/ 0913574439

Trích dẫn Gửi bởi tuandd_hpg
    Không biết bác nuôi chim chích chòe lâu chưa? Cu gáy ăn đá sỏi thì chuẩn rồi, nhưng ăn không tiêu mà cho ăn đá sỏi ( kể cả nhỏ) thì thật sự chịu bạn rồi.
    Đấy là do hệ tiêu hóa có vấn đề, không hập thụ và tiêu hóa hết thức ăn.
    Bạn cho chim ăn cám gà con 28A mấy hôm , khi nào thấy phân ổn định thì mới cho ăn mồi tươi.Nếu sau 3 ngày ăn cám cò mà không hết, bạn ra hiệu thuốc thú y, mua thuốc chậm tiêu, chướng diều của gà ( gói dạng bột, 10K/1 gói màu vàng). Trộn vào với cám cho chim ăn. Nếu vẫn không hết thì mình nghĩ chim sẽ die.
    Chúc thành công. nếu cần alô mình 0972221983/ 0913574439
    zay ban nuoi chòe lau chủa? tự dung thay doi thuc an thi lieu chòe có ăn không? tôi cũng đồng ý là có thể cho uống thuốc nhưng đổi cám thì không nên vì chim đang chuẩn bị thay lông. tôi và a tôi nuôi được 5, 6 năm rồi. ghép đẻ đc cả chòe lủa, họa mi nữa kìa.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối