Kết quả 1 đến 8 của 8

các bác ơi giúp em với choe non bị sệ canh

Hôm nọ em có lên đường HHT mua 1 em choe than non nhưng nó bị sệ 1 bên cánh em bắt ra kiểm tra thi thấy xương cánh không bị gẫy và không bị tật gì, em cũng chăng hiểu tại sao nữa? các bác có hướng nào khăc phúc cho em nó giúp em với nhìn thấy chú ấy lệch hẳn 1 bên cánh ma thương quá. Em cảm ơn!

Ðề: các bác ơi giúp em với choe non bị sệ canh

Mình chuyên nuôi chòe than như thế này. bạn thử xem có hợp lý với điều kiện và không gian nhà bạn không thì áp dụng nhé.
    Chòe non bắt đầu đủ lông , mình cắt 2 bên cánh và thả cho chạy và bay nhảy ở sân, để thức ăn và nước uống tại 1 chỗ cố định để chim ăn và uống ( để thấp thôi nhé, không nó không bay lên ăn uống dc chết đấy)
    Con chim vừa khỏe và chắc chắn với bạn là khi thay xong lông báo, nhốt vào lồng
    - Con chim rất khỏe
    - 80% sẽ không bị ngoái lộn.
    Chúc thành công

đúng vậy e nuôi chim non cũng toàn cắt cánh thả thui, nhưng rảnh mới thả, tại còn phải đi làm, về là thả ra liền, nhớ canh mèo nhé! bị vồ là coi như chim sẽ nhát luôn! khó thuần lại lắm, mà chim này nó có cái lạ lắm, mỗi con mỗi tật, mỗi nỗi sợ khác nhau, e có con chòe đang thay lông, giờ nó lại sợ cái bóng của mình khi đứng dưới nắng mới ghê chứ, thấy bóng mình nó chòe chòe bay liên tục!

Choè than con nuôi lên rất hay sợ linh tinh, từ kinh nghiệm của bản thân mình xin trình bày một số nỗi sợ phổ biến và cách tập luyện cho các em - anh em nên tập cho nó ngay từ lúc còn nhỏ:- Sợ áo lồng phải tập cho các e quen với việc trùm áo lồng ngay từ nhỏ, k phải cứ đến tối mới trùm mà cứ trùm bất thình lình để các em quen dần.
    - Sợ xe cộ Có thời gian cứ xác các em ra ngoài đường
    - Sợ người cầm sào: Lúc quét nhà hay lau nhà, để lồng dưới đất
    - Sợ cánh cửa mở ra mở vô: Cũng tương tự như vậy, để lồng gần cửa mở ra mở vô thường
    - Sợ chó, chim khác, vv...

Trích dẫn Gửi bởi tuandd_hpg
    Mình chuyên nuôi chòe than như thế này. bạn thử xem có hợp lý với điều kiện và không gian nhà bạn không thì áp dụng nhé.
    Chòe non bắt đầu đủ lông , mình cắt 2 bên cánh và thả cho chạy và bay nhảy ở sân, để thức ăn và nước uống tại 1 chỗ cố định để chim ăn và uống ( để thấp thôi nhé, không nó không bay lên ăn uống dc chết đấy)
    Con chim vừa khỏe và chắc chắn với bạn là khi thay xong lông báo, nhốt vào lồng
    - Con chim rất khỏe
    - 80% sẽ không bị ngoái lộn.
    Chúc thành công
    Thế đến lúc nó thay lông tự nó thay hả bác? hôm nọ em lên đấy mua nó bảo là con của em chòe cau, nhưng em chẳng biết gì về chòe hôm nào em đưa ảnh em nó lên bác nhận xét hộ em nhé, với lại nó đảm bảo là 100% là chòe đực nhưng em cũng thấy ghê. A bác ở đâu đấy nếu gần chợ chim HHT thì hôm nào phiện chợ bác chọn giúp em 1 chòe non đươc ko? đây là sdt của em; Thắng: 01665.876.678, có jif bác để lại cho em sdt nhé. cảm ơn bác.

Mình ở dưới Hải Phòng bạn à..................

Trích dẫn Gửi bởi tuandd_hpg
    Mình ở dưới Hải Phòng bạn à..................
    ôi xa Hà Nội quá bạn nhỉ thế bạn chơi mỗi chòe thôi a

Mình chỉ chòe mi đá thôi, đang nghiên cứu thêm món khuyên
    hihi

Các Chủ đề tương tự

1. choe lửa non xin các bác chỉ giúp
    Bởi doreamon trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-25-2014, 04:07 AM
  2. cần giúp về cám cho choe than
    Bởi tuananhkt trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 1