Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

choe than bổi bị chết kiểu nổ mắt

e có con choe than bổi mới mua đc 4 ngày đã dạn và ăn sâu quy là chủ yếu. Hnay lăn ra chết hai mắt như kiểu bị nổ chi còn hốc mắt không có con ngươi. Lồng chim e đã lấy áo lồng trùm kín và treo cao chắc chắn không bị con gì đó tấn công. vậy nguyên nhân là sao xin các cao thủ chỉ giáo

Ðề: choe than bổi bị chết kiểu nổ mắt

chia buồn cùng bác.... cứ xem kĩ liệu có phải do chuột nhắt khoét mắt hok?......

chẳng lẽ bệnh nổ mắt do sâu quy là có thật

Không dễ gì sâu quy tấn công được đâu bác ạh! Bac đưa cái hình em nó đây em xem cái

hic e quên mất không chụp hình nó lại. Nhưng e cũng đoán ra nguyên nhân rồi các bác ak. Do e đi làm cả ngày nên để trong phòng nó không có ánh sáng để ăn uống nước cộng với ăn sâu quy nóng nữa nên nổ mắt mà chết. Khả năng cao là vậy các bác ak. Chứ cứ có ánh sáng để nó ăn hoặc uống tẹo nước vào là nó không chết nữa. Giờ e nuôi cả khuyên và chào mào vẫn cho ăn sâu quy mỗi buổi sáng nhưng e đi làm luôn mở cửa sổ để có ánh sáng cho ăn uống nên trả chết e nào cả mà giờ còn đang hót chuyện nữa

Trích dẫn Gửi bởi luongnguyen
    Không dễ gì sâu quy tấn công được đâu bác ạh! Bac đưa cái hình em nó đây em xem cái
    Cm dễ thương ),mùa nóng này hạn chế sâu qui,cho sâu cá rồng và dế là okie.chòe non ăn nhiều cũng hay bị nổ mắt làm

hôm rồi e có con sâu đầu đỏ, cũng chỉ toàn ăn sâu qui (tại e nó ko chịu ăn cám, dù đã trộn với trứng kiến...thua e này thiệt) nên e toàn cho ăn sâu qui, nước nôi đầy đủ, khoảng tháng sau 2 mắt nó chèm nhem, xù lông, tuần sau nó chết luôn! buồn hết sức! nhưng chẳng biết làm sao! bác rút kinh nghiệm cho ăn sâu nhiều không phải tốt đâu! thân!

Chia buồn với bác nha. Thôi lại đầu tư e mới mà nuôi bác à

Nổ mắt là thuật ngữ chỉ mắt bị mờ đục và dẫn tới mù đi chứ k phải mắt nổ một cái như bong bóng đâu mấy bro ạ. Khổ thế! toàn cứ "nghe nói" rồi lên phán linh tinh. Và cũng k phải tại sâu quy đâu, nhiều người cho ăn chỉ có sâu với cám mà chim 6 7 mùa có mù gì đâu. Nguyên nhân là do thay đổi ánh sáng đột ngột quá nhiều lần.
    Còn việc lông xơ xác và k mượt mà do lạm dụng sâu quy là có thật, bản thân con chim nó cũng tự biết là chừng nào là đủ, trừ khi k có thức ăn nào khác ngoài sâu quy nó mới bắt buộc phải ăn thôi.

bác ơi con than của e nó chết không còn mắt trong hốc mắt cơ không phải là còn mà đục mờ đâu. mà không có con kiến nào luôn nên bảo kiến ăn là không thể.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Choe đất chết
    Bởi phamphuonghoa14 trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 02-17-2014, 04:31 PM
  2. choe lửa bị tiêu chảy ae vào giúp gấp??
    Bởi annkhsouth trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-02-2012, 07:18 PM
  3. mấy chú bác giúp em về cách bẫy chim choe than rừng ạh
    Bởi suachuadieuhoagiare001 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-15-2012, 02:11 AM