Kết quả 1 đến 6 của 6

Tin buồn cho con chòe yêu dấu của em :(

Sáng qua khi say rượu ngủ nướng 10h mới dậy. Ra cho chim ăn thì thấy e chòe than của e nằm dưới đáy lồng. Người em nó vẫn chưa cứng, còn hơi ấm ấm, chắc em nó vừa ra đi X_XChả là hôm t7 em có đi uống rượu cả ngày. Cóng nc và thức ăn vẫn đầy đủ vì e dự là như thế rồi. Ai ngờ em nó bỏ cám, không hiểu vì sao luôn có lẽ do tuần trc em vừa hết cám công minh rồi cho ăn tạm mấy hôm cám ba vì . Hôm sau vẫn thấy chú nó ăn cám ba vì hết nên em chủ quan. Chòe của e thuần đét, sờ mó đc hôm t6 vẫn khỏe mạnh, tắm táp cướp sâu, cắn tay chủ :-s thế mà nhìn em nó nằm đấy mà tê tái. Không biết có fai do trúng gió ko nữa hôm đấy e không phủ áo lồng. ÔI BUỒN QUÁ CÁC BÁC ƠIIIIIIIIIIIII ( ( (

Ðề: Tin buồn cho con chòe yêu dấu của em

tự trách mình thôi bác ạ..nuôi chim mà bỏ bê nó như thế thì trước sau gì cũng ra đi..mình nuôi chim có bận mấy thì bận ngày cũng phải ngó tới nó 1 ,2 lần để còn biết mà sử lý kịp..mà thấy bác bảo hết cám mấy ngày rồi ko mua cám cho nó thì theo em là chim bị sốc cám vì thay đổi cám đột ngột rồi

Mình cũng gặp trường hợp này. Đang cho ăn cám chòe đổi sang ba vì, cứ nghĩ là cám nào cũng ăn =» Mình đã sai, một kinh nghiệm xương máu

Cám nếu làm được thì cũng nên có sự chuẩn bị trước khi hết cám 1 tuần các bác ạ, tránh được thay cám, không sợ hết cám (em toàn vậy). Nữa ạ: dù mùa đông hay hè, tối em cũng cho vào phòng (nhà dưới) không để ngoài, tránh được nhiều vấn đề

chia buồn cùng bạn,lần sau thì quan tâm đến các e nó hơn nhé.

sao chòe than hay chết thế các bác nhỉ.e chả giám chơi nữa chết mấy e rồi.