Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Ðề: Chòe than không mọc lông

Mình có nghe một số cao thủ nói rằng cho thêm tý dấm nước tắm (cho khoảng nửa chén) sẽ mọc lông nhanh hơn và mượt hơn. Mình cũng đã thử trực tiếp với em than nhà mình. Nhanh hơn thì mình không biết vì đây là lần đầu tiên thay lông của em than nhà mình từ khi mình nuôi (thời gian thay xong lông khoảng gần 1 tháng thôi), còn mượt thì cũng vẫn mượt mà và óng như trước nên không biết tác dụng của dấm đến đâu. Có điều chắc chắn lần sau thay lông cho em nó thì mình vẫn sẽ cho dấm vào nước tắm.

Tuỳ từng con mà thay nhanh hay chậm, ko đổi cám, tăng cường mồi tươi, tắm táp đầy đủ là ok thôi bạn ạ. Vân tắm nắng bt, các bác cứ sợ sâu lông chứ e nghĩ tránh lúc nắng gắt thôi. Chim ngoài tự nhiên cũng thay lông ầm ầm mà có thấy sâu lông đâu!

Cảm ơn các bác chòe nhà em hôm nay đẫ đầy đủ lông rồi, nhưng công nhận lâu kinh khủng. em nó đã bắt đầu hót chuyện rồi

chuyện thay lông cứ để tự nhiên. cứ chăm tốt , mồi tươi, cám bã , tắm táp
    đến mùa thay lông ắt nó sẽ rụng nốt lông cũ và mọc lông mới
    có điều lâu lâu đấy

Em thì lại bị ngược với bác. Con than nhà em một năm thay lông đến 2, 3lần. Không biết là tại sao nhỉ? Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với. thanks all

Trích dẫn Gửi bởi cuonghl1983
    bạn bắt nó ra kiểm tra xem cho không mọc lông còn chân lông bị gẫy không nếu còn bạn nhổ đi mới mọc lông mới được, cho tắm nhiều để nơi yên tĩnh, mình cũng thích choè than nhưng chưa nuôi
    Chuẩn luôn.........xịt nước cho ướt toàn thân...không bay được rồi bắt ra kiểm tra nhổ hết chân lông còn chưa rụng rồi sát trùng nước muối....Cho ăn đủ chất treo nới yên tĩnh ,không nhảy là mọc lại ngay.......chơi than ko vội được đâu

Mồi tươi vs tắm táp đều đặn thì nó sẽ dần dần đủ lông đủ cánh

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12