Kết quả 1 đến 10 của 10

chòe không hót nhờ ae giúp đỡ

e có em chòe đã nuôi được 3mùa....chòe nam nuôi non lên...nhưng em nó hót ít quá,cho tay vao thì e nó đá tay và hót truyện...rất ít khi hót sổng.......bác nào biết cách chỉ giúp em với a.........thank!!!!!chúc ae một ngày tốt lành

Ðề: chòe không hót nhờ ae giúp đỡ

hót bboongr hay không là do bản chất con chim nữa bạn ak, mh nuôi 1 con chưa căng lắm nhưng nó hót thì toàn hót bổng chẳng bao giờ hót chuyện cả, cứ mở miệng là hót bổng...giống như con người mh vậy thôi có người này người kia, người nói to người nói nhỏ có muốn hơn nữa cũng chẳng dễ đâu bạn ak

bác xem lại chế độ ăn + phơi nắng tắm táp . 1 tuần tắm 7 ngày thì con nào nó hót hehe

Xong lông khoảng 1 tháng, sâu khô trộn cám (cám tự làm là tốt nhất), sâu gạo, cào cào ngày nào cũng táng vào và 2ngày/1em liu điu, rùi đợi xem nó có hót ko, 2 ngày tắm 1 lần có điều kiện ngày nào cũng tắm, phơi nắng khoảng 1h (trong thời gian từ sớm đến 11h), 1 tuần có điều kiện cho vào lồng tập thể dục 2 lần + để nó 1 góc tránh tiếp súc với con than khác đang căng lửa hoặc than già rừng (nếu bạn dợt tại nhà) xem nó có hót không, làm như vậy khoảng 2 tuần đối với con xong lông 1 tháng nếu nó không hót thì thả luôn đi nuôi tốn tiền, còn nếu dợt ngoài cội thì bạn tìm hiểu trên dđ cách dợt cội như thế nào nhưng sao mà con than tới mùa thứ 3 đúng ra nó chơi tốt rồi chứ sao giờ này vẫn chưa hót nữa, mùa thứ 2 không hót là mình thả nó rồi hoặc bán rùi. Đôi điều với bạn.Thân ái

tớ cũng đang có 1 em than và 1 em chòe lửa đang cần cho em ý chế độ hợp lý để em ý hót nhanh 2 em của mình bổi nhốt lồng riêng cũng nhanh nhẹn ko lộn mới mua được 1 tháng muốn huấn luyện em nó hót nhanh có được ko các bác.

Bác kiếm dán đất cho e nó ăn mỗi ngày vài con sẽ hót như điên ngay

dán đất là loại gì bác loại dán bình thường hả hay là dán gì ở ngoài bắc ko có loại đấy hay sao ý cần bác chỉ rõ cho cái.

Trích dẫn Gửi bởi huymobile
    tớ cũng đang có 1 em than và 1 em chòe lửa đang cần cho em ý chế độ hợp lý để em ý hót nhanh 2 em của mình bổi nhốt lồng riêng cũng nhanh nhẹn ko lộn mới mua được 1 tháng muốn huấn luyện em nó hót nhanh có được ko các bác.
    chòe lửa bác cứ cho ăn cám và bổ sung sâu quy đều đều mỗi ngày đảm bảo sau 1 tuần kiểu gì cũng hót . bổi e mua 1 tuần là hót sổng rồi . sướng lắm bác ạ

Hót nhiều hay ít ngoài chế độ chăm sóc hợp lý với chú chim còn phụ thuộc và bản chất con chim nữa bạn ah. Có con siêng hót có con không cũng như con người vậy có người nói nhiều người nói ít.

còn phụ thuộc vao tố chất con chim nữa chư........

Các Chủ đề tương tự

1. Cao thủ ơi giúp em chọn chòe hót với
    Bởi nguyenhoangcomputer trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-31-2013, 01:55 AM
  2. Chòe than đổi cám bị xù lông ít hót cần giúp đỡ
    Bởi lth457hcm trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-14-2012, 08:15 PM
  3. Chòe than không hót,nhờ ae giúp đỡ
    Bởi dangkhoapt trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 10