Kết quả 1 đến 7 của 7

Chòe mang về không hót.

Các Pro giúp em với ạ.em mới mua được 1 em chòe than.chắc được khoảng 2 năm lồng từ non lên.mà ở nhà chủ cũ thì em thấy hót.đến khi xách về nhà em thì ko mở miệng nữa.các bác chỉ em cách nào cho em nó hót với.buồn quá!huhu.Nhân tiện cho em hỏi luôn.Con sâu mà các bác bảo để vào cám cho chòe bổi có phải là con sâu không lông.màu xanh hay ăn lá cây không ạ?trên em gọi là sâu đo ấy.em chẳng biết sâu nào nữa các bác ạ.giúp em Vs...

Ðề: Chòe mang về không hót.

nó đang lạ nhà bác ạ, cứ trùm áo lồng lại để nơi yên tĩnh. còn con sâu để chòe ăn là sâu superworm màu vàng

Bạn mang em nó về nhà bao lâu rồi ?
    Sâu mà mọi người thường cho vào cám chim bổi, để vào cám là sâu qui bạn nhé (sâu nhỏ tầm = con quấn chiếu hoặc to hơn), cho sâu supe càng tốt nhưng không cần thiết.
    Nếu chỗ bạn không có sâu đó, bạn thử cho chim ăn sâu khác (như bạn tả) xem chim có ăn không rồi vào cám .
    Thân.

Trích dẫn Gửi bởi leanhson
    Bạn mang em nó về nhà bao lâu rồi ?
    Sâu mà mọi người thường cho vào cám chim bổi, để vào cám là sâu qui bạn nhé (sâu nhỏ tầm = con quấn chiếu hoặc to hơn), cho sâu supe càng tốt nhưng không cần thiết.
    Nếu chỗ bạn không có sâu đó, bạn thử cho chim ăn sâu khác (như bạn tả) xem chim có ăn không rồi vào cám .
    Thân.
    Chỗ em không có sâu đó bác ạ.như vậy 1 ngày em cho em nó ăn cào cào để vào cám được không?hay là giun đất cắt nhỏ hả bác??chỗ em nhiều người thích nuôi chòe.nhưng kiến thức để vào cám cho than bổi thì chưa ai biết.và cũng thực hành nhiều nhưng ko được bác ạ.

cho ắn giun đất là tốt nhất đó bác.nên cắt khúc cho e nó vừa ăn nhé,,,vào cám than bổi dễ lắm có gì pm để lại yahoo bác trong inbox của mình đi mình chỉ cho.mình nuôi bổi ko nè,,hót hay lắm

Trích dẫn Gửi bởi tepe2007
    cho ắn giun đất là tốt nhất đó bác.nên cắt khúc cho e nó vừa ăn nhé,,,vào cám than bổi dễ lắm có gì pm để lại yahoo bác trong inbox của mình đi mình chỉ cho.mình nuôi bổi ko nè,,hót hay lắm
    Em ko biết pm vào inbox của bác bác thông cảm nha!mới tham gia diễn đàn.yahoo của em là boidongrac_timxacnguoiyeu2004.bác add vào giùm em rồi có gì em tham khảo bác nhé!thank bác trước.hì hì.

giun đất hay để câu cá đấy hả bạn chòe cả chào mào ăn được ko chắc tốt hơn dế bác nhỉ mong hướng dẫn cặn kẽ.

Các Chủ đề tương tự

1. xin clip chòe than hót gọi để copy mang đi bẫy
    Bởi Meteor trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 03-04-2012, 03:37 AM