Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chòe Than ăn thạch thùng

Chào các bạn!

Hình ảnh con Thạch thùng (TT) bò trên tường, trần nhà rất quen thuộc với mỗi chúng ta. Ngoài tự nhiên loài này có ở khắp nơi và là món ăn ưa thích của Chòe Than (CT). Mình đã nhìn thấy CT ngoài tự nhiên bắt TT ăn và nuôi con bằng những con TT nhỏ, cũng có nhiều nhiếp ảnh gia ghi được hình ảnh các chú CT trên mỏ cắp TT mớm cho chim non.
    Vì rất sẵn có ở quanh nhà nên nhiều bạn chơi CT thường bắt TT cho chim ăn. Có chú chim ăn rất tốt cho sức khỏe, có chú ăn xong hôm sau xù lông, đi ỉa chảy, phân trắng và chết. Mình cũng đã cho chú Than chuyền mùa này (từ chim non lên, sức khỏe rất tốt) ăn một con thì hôm sau nó cũng xù lông, ỉa chảy rồi chết dù thức ăn, nước uống không có hiện tượng nhiễm bẩn.
    Trong đông y, TT là một vị thuốc có tính lạnh, có ít độc tố (chưa rõ loại chất độc gì). TT còn là một loại thức ăn giàu dinh dưỡng cho một số loại svc (cá, chim...).
    Để tránh gặp phải những cái chết đáng tiếc cho CT khi ăn TT, mình tạo đề tài này mong các bạn chia xẻ kinh nghiệm đã cho CT ăn loài này như thế nào thì an toàn.

Thân!

Ðề: Chòe Than ăn thạch thùng

hi bác. thạch thùng thì ăn cũng được, chim bổ sung chất VTM B giúp chim căng lửa hơn. Đừng nên lạm dụng Thạch Thùng (TT) quá , vì chúng 1 vi sinh vật kí sinh trên chúng làm chim chúng ta bị sổ mũi, hắt xì, xù lông , đi phân trắng... để tránh hiện tượng này thì chúng ta lựa trọn những con TT còn nhỏ , chỉ vài đốt tay, cứ 1 tuần cho ăn trong 2 ngày, 1 ngày chỉ cho ăn 4-5 con. nếu chúng ta thử vài con TT với con gà nòi thì tối lạnh bụng và hắt xì cho đến đi phân nước và rất hôi , và chúng bệnh nên gầy gò ốm yếu lắm . vì trong TT có rất nhiều sán gây bệnh cho người và động vật

Trích dẫn Gửi bởi Minh_KyYen1010
    Chào các bạn!

Hình ảnh con Thạch thùng (TT) bò trên tường, trần nhà rất quen thuộc với mỗi chúng ta. Ngoài tự nhiên loài này có ở khắp nơi và là món ăn ưa thích của Chòe Than (CT). Mình đã nhìn thấy CT ngoài tự nhiên bắt TT ăn và nuôi con bằng những con TT nhỏ, cũng có nhiều nhiếp ảnh gia ghi được hình ảnh các chú CT trên mỏ cắp TT mớm cho chim non.
    Vì rất sẵn có ở quanh nhà nên nhiều bạn chơi CT thường bắt TT cho chim ăn. Có chú chim ăn rất tốt cho sức khỏe, có chú ăn xong hôm sau xù lông, đi ỉa chảy, phân trắng và chết. Mình cũng đã cho chú Than chuyền mùa này (từ chim non lên, sức khỏe rất tốt) ăn một con thì hôm sau nó cũng xù lông, ỉa chảy rồi chết dù thức ăn, nước uống không có hiện tượng nhiễm bẩn.
    Trong đông y, TT là một vị thuốc có tính lạnh, có ít độc tố (chưa rõ loại chất độc gì). TT còn là một loại thức ăn giàu dinh dưỡng cho một số loại svc (cá, chim...).
    Để tránh gặp phải những cái chết đáng tiếc cho CT khi ăn TT, mình tạo đề tài này mong các bạn chia xẻ kinh nghiệm đã cho CT ăn loài này như thế nào thì an toàn.

Thân!
    Nguy hiểm quá nhỉ - không cận thận là tèo mất chú chim yêu quý - tốt hơn là không cho ăn TT là an toàn nhất hehe

nói thật em thì em k dám cho than nhà em ăn lung tung đâu sợ nó về trời lắm
    em thì cứ cào cào và sâu hay dế là ok rồi

thạch thùng thì các bạn chỉ nên cho an đuôi thôi. cũng như tắc kè tốt nhất là cái đuôi

o cho ăn cứ sâu dế ăn cho lành hehehe

Bạn à trong tt rất nhiều sán vì vậy bạn chỉ nên cho ăn đuôi thôi.nếu cả con chỉ cho ăn con bé bằng đầu đũa thôi.đuôi tt rất tốt bạn ạ.chữa được cả họa my mất giọng đấy bạn.chòe than bạn cho ăn đuôi tt và đuôi thằn lằn.rất tốt và luyện chân và mỏ cho chòe than nhất là chim đấu bạn a.thân

tốt nhất là bạn cứ cho ăn dế, cào cào cho nó lành.

Treo Băng Rôn Của Hàng​
    ,Treo Băng Rôn Giá Rẻ,In hiflex , in an hiflex, in kỹ thuật hiflex, inhiflex, in poster,in poster giá rẻ,in poster khổ lớn, Treo phướn - cờ phướn,Treo phướn tphcm
    • IN LỊCH TẾT
    • IN CATALOGUE
    • BÌA ĐỰNG HỒ SƠ
    • IN BAO THƯ
    • IN POSTER
    • IN HIFLEX
    <div style="text-align: center">​
    </div>

theo em cứ luyện cho ăn thịt. ngày trước papa có nuôi 1 em than 4 năm. sáng trước khi đi làm cho em miếng thịt tươi như hạt đỗ. trưa về mấy miếng. chiều mấy miếng. lông chim bóng hơn bôi mỡ!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. cần mua thùng composit trắng
    Bởi giaoducvietnam09 trong diễn đàn Mua - Bán Cá Cảnh, Phụ kiện
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-21-2014, 05:27 AM