Kết quả 1 đến 8 của 8

chòe than nuôi mấy tháng thì bắt đầu thay lông

các ae cho mình hỏi chòe than nuôi từ nhỏ thì mấy tháng thì bắt đầu thay lông.và có cách nào làm cho chòe dạn với người hơn k.thank các bạn

Ðề: chòe than nuôi mấy tháng thì bắt đầu thay lông

men mới cần giúp đỡ về chim đêy

Hứ)................................................. ..........Chịu khó tìm trong này, có nhiều lắm

nếu chim con nuôi lên thì tầm 6 tháng mới ra lông xong, tuy nhiên tùy vào người nuôi, muốn chim con dạn thì bạn nên thường xuyên tiếp xúc với nó, cho nó ăn và treo chổ đông người, còn chim mà chuyền lên thì từ từ cứ mở áo lồng từ từ, đến lúc nó xong lông mới thì hẳn tập chổ đông người, không thì coi chừng nó nín lông

uhm.thank các bạn nhiều,mình bắt đc ổ 4 con.họ xin mất 1 con may mà k phai con trống,vì mình lúc đó cũng k có ý định nuôi lắm,nhưng h thấy nuôi chim cũng thú vị nên học hỏi mọi người có kinh nghiệm hơn,con chim của mình cũng đc 3 tháng rồi.trong thời gian này có cái gì cần lưu ý k các bạn.hihi

Người ta hỏi mà có ý kiến cứ nói chung chung là sao.Chim non thay lông là tuỳ vào người nuôi bạn nhé,không giống ngoài tự nhiên.Mình có 1 dôi choè than,nuôi đến lúc sắp thay lông bán cho ông bạn 1 con (là con đầu)nhưng con sau của mình nuôi thay lông xong thì con ông bạn nuôi chỉ mới chưa được 1 nửa,còn ổ cuẩ thằng bạn cạnh nhà trước con của mình 10 ngày,khi chim mình xong lông chim nó củng chưa xong nửa.
    Cách nuôi của mình ngoài cám làm,khi chim bắt đầu thay lông bổ sung cào cào ngày 10 con,tắm táp như vịt,ủ thì tốt hơn nhưng mình không cần ủ.Choè than có chế đọ dinh dưởng đầy đủ và tắm táp thường xuyên thì thay lông sẻ nhanh và bóng mượt nửa

uhm.cảm ơn bạn nhiều.cho mình hỏi cách chế biến cám thế nào vậy bạn?mà làm sao bắt hắn tắm đc vậy

chòe là loài rất thích tắm, bạn nên tập cho nó qua lồng, và có thêm một lồng tắm khác, có con khác đang tắm để nó học tắm bạn àh, còn về làm cám, thì công thức chuẩn là đậu phộng 7 lạng, tôm 3 lạng và lòng đỏ trứng gà 15 trứng, chỉ đơn giản vậy thôi, tôm xay nhuyễn, trộn chung tất cả, rồi mang đi phơi nắng cho khô, xay thành bột, phải phơi khô rút dầu cho tốt nhé, vì như vậy sẽ bảo quản được lâu, điều quan trọng nhất là, bạn đừng có bao giờ nghĩ con chim thiếu dinh dưỡng mà trộn tùm lum mọi thứ vào cám, chòe than cần nhất là sự ổn định cám thay đổi liên tục, nó ảnh hưởng đến hệ tiêu hóa, có thể nó bị tiêu chảy, kèm theo là rớt lông, mình nuôi đơn giản mồi tươi hằng ngày , đủ loại côn trùng, cám chỉ là thức ăn phụ kèm theo lúc trong ngày nó ăn thôi, hy vọng bạn có chim đẹp

Các Chủ đề tương tự

1. Chòe đất không thay lông đầu cánh
    Bởi realhcm trong diễn đàn Vấn đề chung về Chòe Đất
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-16-2013, 11:16 AM
  2. Ép chòe lửa thay lông
    Bởi lzahala61 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 07-31-2012, 06:01 AM