Kết quả 1 đến 5 của 5

Choè đất gặp vấn đề khi thay lông, help!

Mình có con đất thay lông đc 80%. Hok biết tại sao còn tầm mấy cọng lông 2 cánh mãi vẫn hok thấy rớt, từ lúc rớt lông tới giờ hơn 1 tháng rưỡi rồi, lông đuôi và gần như lông cánh đã thay xong. Cao nhân cho mình hỏi làm sao để rớt mấy cọng lông còn lại đây vì trước nuôi non cắt cánh nên giờ còn mấy cọng cánh hok thay nhìn chướng wa hic

Trích dẫn Gửi bởi jeanMT
    Mình có con đất thay lông đc 80%. Hok biết tại sao còn tầm mấy cọng lông 2 cánh mãi vẫn hok thấy rớt, từ lúc rớt lông tới giờ hơn 1 tháng rưỡi rồi, lông đuôi và gần như lông cánh đã thay xong. Cao nhân cho mình hỏi làm sao để rớt mấy cọng lông còn lại đây vì trước nuôi non cắt cánh nên giờ còn mấy cọng cánh hok thay nhìn chướng wa hic
    Bác cho em ấy ăn trứng kiến, vài hôm là rớt hết, nhớ trùm áo lồng lại cho độ ẩm cao thì rớt nhanh hơn, em có 1 em thay hết lông rồi mà có nhúm lông trên cổ , ngay ót nó không ra, nhìn trụi lũi chỗ đó kỳ quá,

Minh củng cho ăn dế nhìu lắm. Trước nó rớt lông nhanh lắm mà hok hiẻu sao còn mấy cộng lông cánh hok rớt tới giờ, củng khá lâu rồi, để minh thử cho ăn trứng kiến coi sao

Trích dẫn Gửi bởi jeanMT
    Minh củng cho ăn dế nhìu lắm. Trước nó rớt lông nhanh lắm mà hok hiẻu sao còn mấy cộng lông cánh hok rớt tới giờ, củng khá lâu rồi, để minh thử cho ăn trứng kiến coi sao
    Dế chỉ làm chim mập lên thôi cụ, chim đang rớt lông hoặc thay xong rồi thù trứng kiến liên tục là tốt nhất

Thông tin thật hữu ích cảm ơn bạn đã chia sẻ những thông tin này

Các Chủ đề tương tự

1. Choè lửa 4 tháng nay không thay xong lông
    Bởi nccc889 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 10-01-2013, 04:17 AM
  2. Choè lửa mãi không thay xong lông
    Bởi danseoit trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 07-08-2013, 10:56 PM
  3. choè lữa thay lông chậm.giúp với
    Bởi Hoa Cúc trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL