Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: tập chim mồi hay

tập chim mồi hay

Nhà em có nuôi 1 con chích chòe mùa đầu ,cho em hỏi muốn tập cho nó không sợ bất kì con già nào ở ngoài tự nhiên em phải làm sao ,cho em họ ít nuôi chòe than nên không có chim mồi để tập ,mong các bác chỉ giùm

Cái này cần có thời gian và kỉ thuật huấn luỵôn cụ ạ.đối với con chuyền lên một mùa của cụ trước hết sang lụp thường xuyên cho chim quen lụp nhé rồi trước khi bẫy cụ đi quan sát địa hình xem khu vực muốn bẫy có chim chuyền không bẫy chim chuyền thì tốt hơn mang mồi đến dợt nhẹ với chim chuyền lần đầu chỉ đi một hoặc hai kèo nếu thấy mồi có dấu hiệu dưới cơ thì mang về ngay thúc lửa lại mà cố gắng chỉ bẫy chim chuyền thôi nhé vì chim chuyền nó chưa đấu đá ác bằng bổi già nên mồi mình không bị dưới cơ đi làm vài kèo như thế thấy mồi hăng máu hơn chịu chơi hơn thì vô hẳn lảnh địa bổi mà bẫy chích chòe thì đá nhau củng chẳng lâu đâu lời qua tiếng lại là bụp nhau liền nên củng k sợ mồi bị đè tịt ngóm.cứ dợt từ từ dợt từ vài kèo đến nhiều kèo hơn từ con chuyền đến bổi dử dần dần thêm một mùa lông nửa mùa lông chăm sóc cẩn thận thúc lửa cho căng thì chả sợ con nào hết.
    Mà quan trong nhất là tố chất con chim nhé cách luyện như trên đóng góp 50%

Dạ em cảm ơn .

Mình thấy nuôi ổn định+ tố chất chim=1 chú chim hăy

Tại mình lo ra trận nó bể chim ,chổ mình lại ít nuôi chòe mồi để lụp ,nên không biết làm sao để nó học hỏi thành mồi hay cả,sợ nó chạy chim già do chim mình nuôi từ con lên,lên đây mới mong ae chỉ giùm

Mình thì thấy nuôi chào mào nó đấu giai mới phải cho học mồi để biết nước chơi mà dụ dỗ chứ bẫy chòe cứ con nào tố chất tí chăm cho căng lên mạng ra là bổi nó đá ầm ầm liền à cái quan trọng của mònh ở đây là mình muốn có con mồi hay để bẫy mọi địa hình không sợ con bổi nào không xù không bỏ nước đó là yêu cầu của người chơi chứ chòe đất mang con bổi ra bỏ lụp bổi rừng củng đá vì tội xâm phạm lãnh thổ

dùng tiếng mồi mà tập bác, nếu không thì chim sẽ có thể câm luôn nếu bác không biết cách thứng đó