Kết quả 1 đến 10 của 10

các cụ giúp em với ạ

Tình hình như
    này ạ.
    hôm trước em có tậu một em đđất chuyền.con này là thằng cu nhóc tìm ở vườn khi thò tay vô tổ thì cả bọn nó ùa ra bay toán loạn cu nhóc vồ được con trống này.có lẽ lúc vồ được mạnh tay quá nên em nó bị đau cánh và hơi sệ cánh.em chăm đến hôm nay hai ngày thì thấy càng tệ hơn.cánh xệ sát đất.chim không chịu há miệng đòi ăn mà phải banh mồm đút như cu gáy vậy.hăng ngày e vânbắt ra đút sâúcam hạt và vào cào cho chim.giờ nõ biết mổ rồi nhưng ít mổ sâu ăn lắm chwc chả ăn nào nhiêu vì nó hơi yếu.một bên mắt và cánh bị xệ và nhắm suốt.tật ngủ ngày.đối với tuổi này đã chuyền ầm ầm ăn phà phà thế mà nó ăn ít tẹo.hơi yếu.hơi gầu.sự nghiệp nuôi chim non mới vấp phải như máy lấn đầu nên nhờ các cụ ạ

Tình trạng đó em nghĩ cụ nên thả em nó đi khi nó còn đang khỏe..... Khi đã bị vậy chim sẽ khó vực , mà vực được chưa chắc đã hay đâu cụ ạh.

Chim nó đã bị thương rồi sao này chim sẽ bị tật

Có lẽ lúc vồ tóm chim hơi mạnh tay nên chim bị tổn thương. Khó phục hồi, nếu có thì tương lai cũng khó sáng sủa lắm.

Uây ... lãng phí một em đất ..... chép chép .

Cụ mà thả là nó cũng tèo. Cụ đừng đút cám khô nữa. Cụ tăng chế độ dinh dưỡng cho nó, cào cào, trứng kiến, thịt bò và vitamin , nó phải phục hồi được sức đã . Chim con hệ tiêu hoá kém, lại bị thương cám với sâu vào là suy ngay

ở Hà Nội có chỗ nào bán trứng kiến các bác nhỉ? hôm trc em làm con đất về, ăn khỏe lắm. Em cứ cho ăn sâu với dế trộn cám ướt, nó mép vàng sắp khô, đã biết mổ sâu rồi, còn cám thì thỉnh thoảng nên e vẫn phải đút. Không biết chim non ăn sâu nhiều có bị sau không nhỉ?
    Bác @cseitnah cho em hỏi khi nào thì bắt đầu cho chòe đất học giọng. Giờ e nó đang tập bay hay sao ý,hiếu động lắm. Em toàn treo cạnh con than với con lửa ko biết nó có học đc gì hay ho ko

Trích dẫn Gửi bởi Cá0
    ở Hà Nội có chỗ nào bán trứng kiến các bác nhỉ? hôm trc em làm con đất về, ăn khỏe lắm. Em cứ cho ăn sâu với dế trộn cám ướt, nó mép vàng sắp khô, đã biết mổ sâu rồi, còn cám thì thỉnh thoảng nên e vẫn phải đút. Không biết chim non ăn sâu nhiều có bị sau không nhỉ?
    Bác @cseitnah cho em hỏi khi nào thì bắt đầu cho chòe đất học giọng. Giờ e nó đang tập bay hay sao ý,hiếu động lắm. Em toàn treo cạnh con than với con lửa ko biết nó có học đc gì hay ho ko
    Mời cụ
    http://****************/forum/threads/hn-sau-de-trung-kien-vv.113992.html#post-1101429

Trích dẫn Gửi bởi minhkhoi2004
    Mời cụ
    http://****************/forum/threads/hn-sau-de-trung-kien-vv.113992.html#post-1101429
    cảm ơn bác nhé

Trích dẫn Gửi bởi Cá0
    Trứng kiến bán như thế nào vậy ?bao nhiêu 1 cân?