Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 41
    Em thì không khoái chòe lắm cũng rình rập thấy đôi chào mào đang tha rác mà nó làm tổ trên cay bạch đàn cao quá lại trong khuôn viên trường học nên củng bó tay

Trích dẫn Gửi bởi chích chòe than86
    chõ bác ko có ah..
    Không bạn ơi.

chắc mấy bác ở ngoài bắc nên giờ chưa có , chứ trong nam bây giờ củng nhìu chổ bán lắm. Sáng e đi mua ở tiệm một lô của nó đâu gần 20 mấy gần 30 e đất non. chim mới nở đc tuần củng có, chim lên cầu rồi củng có tha hồ lựa hehe

Trích dẫn Gửi bởi jeanMT
    chắc mấy bác ở ngoài bắc nên giờ chưa có , chứ trong nam bây giờ củng nhìu chổ bán lắm. Sáng e đi mua ở tiệm một lô của nó đâu gần 20 mấy gần 30 e đất non. chim mới nở đc tuần củng có, chim lên cầu rồi củng có tha hồ lựa hehe
    ngoài bắc tầm tháng 3 âm đến tháng 6 âm thì các loại chim non đều có Đất cũng ko là ngoại lệ và toàn đất đã lên cầu....

Trích dẫn Gửi bởi minhkhoi2004
    Không bạn ơi.
    Tầm 3 tháng nữa chim non ở HN rất nhiều và đa dạng chủng loại Mào, Than, Lửa, Mi, Khuyên...... Bác có nhu cầu giúp được cái gì em sẽ giúp bác...

Trích dẫn Gửi bởi chích chòe than86
    Tầm 3 tháng nữa chim non ở HN rất nhiều và đa dạng chủng loại Mào, Than, Lửa, Mi, Khuyên...... Bác có nhu cầu giúp được cái gì em sẽ giúp bác...
    Cám ơn bạn nhé, giờ không dám chơi thêm nữa, nhiều chăm không xuế thì tội cho tụi nó

Năm ngoái em nuôi gần chục con đất , đến nay cho , thả chỉ giữ lại 2 con đất nuôi đút mùa trước- 1 nam 1 bắc. 2 con này hót cả ngày luôn. Con Bắc nuôi thử nghiệm nhiều người bảo không hót, hót ko hay. Em nuôi mới 1 mùa , hót ác, lại còn luyến láy, kéo rất dài nhé! Rảnh em quay clip các bác xem

Gia Lai mùa này nhìu chòe đất lắm. em vừa tậu 1 con biết chuyền, mà nhát quá, ko biết có nên cơm cháo gì ko?

Trích dẫn Gửi bởi bocuBo
    Gia Lai mùa này nhìu chòe đất lắm. em vừa tậu 1 con biết chuyền, mà nhát quá, ko biết có nên cơm cháo gì ko?
    Đất non nhát là bình thường - Khi sắp đến thay lông nó còn nhát nữa - nhảy còn hơn bổi. Tuy nhiên thay lông xong sẽ thuần. Giai đoạn này cố gắng không để hoảng sinh tật nhé . Nuôi đất con cũng phải kiên trì sau này còn phải cho học giọng nữa

Trích dẫn Gửi bởi cseitnah
    Đất non nhát là bình thường - Khi sắp đến thay lông nó còn nhát nữa - nhảy còn hơn bổi. Tuy nhiên thay lông xong sẽ thuần. Giai đoạn này cố gắng không để hoảng sinh tật nhé . Nuôi đất con cũng phải kiên trì sau này còn phải cho học giọng nữa
    chim e cứ ngước nhìn nóc lồng rùi nhảy lên, sợ wa nên mua áo lồng tủ lại rồi, cũng dán dvd lên nóc luôn ý. giờ cứ để áo thế rồi treo lên cho e nó bớt hoảng.
    còn nhà e chỉ có mỗi cu gáy thôi. chắc cho e nó nghe MP3 bác ạ. ko có thầy dạy

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối