Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: Nuôi đất bổi

Nuôi đất bổi

Sau khi nuôi thành công 1 em đất bổi sống dc 3 tháng nhưng vô tình bị sẩy thì hôm nay em quyết định nuôi lại vì rất thích cách đập đuôi của dòng chim này,sau 2 tuần dặn tiệm chim và hôm qua đã có 1 em bổi giá 150k,chim tướng tá ok nhưng 2 bên lông cánh trang còn ít và mép cánh có màu vàng nhạt,hôm qua về ăn sâu gạo và trứng kiến hôm nay em vào cám thì e nó đã ăn cám khá tốt,mổ cám ăn chứ ko mổ sâu:d, hi vọng tương lai sẽ tương sáng và những ae nào thích nuôi đất và mới tập chơi cứ mạnh dạn nuôi bổi và thuần theo kinh nghiệm của chính mình, kiên trì và đặt tâm huyết vào e nó.Chúc ae thành công.

Ðề: Nuôi đất bổi

mình cũng đang nuôi 2 em đất bổi đây,chim mình nuôi đc 6 tháng rồi..cảm nhận của mình là nuôi cđ bổi cũng ko quá khó như mọi người nói

Trích dẫn Gửi bởi a01656269697
    mình cũng đang nuôi 2 em đất bổi đây,chim mình nuôi đc 6 tháng rồi..cảm nhận của mình là nuôi cđ bổi cũng ko quá khó như mọi người nói
    bạn này ở đâu ? có thể bác lại mình 1 e được không ?. chỗ mình hiện h k có đất mà mình lại thèm 1 em quá

dễ nuôi mà, nhà mình nó hót từ sáng đến tối, lúc nào cũng hót, được cái giống này nó mau mồm, ăn ít, ỉa ít, tiêu chuẩn number one cho những ông lười như mình.........

Trích dẫn Gửi bởi Duyphamle2205
    dễ nuôi mà, nhà mình nó hót từ sáng đến tối, lúc nào cũng hót, được cái giống này nó mau mồm, ăn ít, ỉa ít, tiêu chuẩn number one cho những ông lười như mình.........
    mình thấy nó ăn hơi bị nhiều @@ mà đồ ăn hơi bị cao cấp. trước mình có thấy ông cậu làm cám cho nó. gồm tôm , thịt bò , v.v.v. sơ sơ ngày e nó phải 30k tiền ăn

Trích dẫn Gửi bởi Duyphamle2205
    bac co y dinh giao luu khong vay? minh dang muon co e em de choi

bác nào có clip đất bổi hót thì cho ae xem nha

Trích dẫn Gửi bởi binhkylove
    bác nào có clip đất bổi hót thì cho ae xem nha
    nếu bạn hay chơi đất bổi thì thật sự giọng đất bổi ko hay, thuộc tính của con đất bổi là giọng khàn ko hay bằng giọng đất non đc ép giọng bác ah...

Trích dẫn Gửi bởi baodat2007
    mình thấy nó ăn hơi bị nhiều @@ mà đồ ăn hơi bị cao cấp. trước mình có thấy ông cậu làm cám cho nó. gồm tôm , thịt bò , v.v.v. sơ sơ ngày e nó phải 30k tiền ăn
    bác nois quá, hihihiih, em cho ăn hưng cổng 26k, ko chơi cám khác thương hiệu nổi tiếng, cứ hưng cổng mà dã, nhẹ nhàng, tháng em ăn hết hơn 1 lạng thức ăn, qua rẻ cho con chim...............................

Trích dẫn Gửi bởi Lukhach
    nếu bạn hay chơi đất bổi thì thật sự giọng đất bổi ko hay, thuộc tính của con đất bổi là giọng khàn ko hay bằng giọng đất non đc ép giọng bác ah...
    ít giọng, hay tuột lửa sảng và lâu hót là những điểm khiến ng chơi ít quan tâm tới đất bổi (trừ những chú bổi mép thì còn nhiều khả năng ép giọng).

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối