Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15

Chủ đề: Nuôi đất bổi

Ðề: Nuôi đất bổi

Trích dẫn Gửi bởi ong cham chich
    ít giọng, hay tuột lửa sảng và lâu hót là những điểm khiến ng chơi ít quan tâm tới đất bổi (trừ những chú bổi mép thì còn nhiều khả năng ép giọng).
    cũng ko đến nỗi ít giọng nhg chủ yếu là giọng ko hay thôi....còn việc tụt lửa thì cung tùy con... bạn xem con đất thăng này, chim đc 4 năm rùi, giong khàn ko hay nhg cũng nhìu, đc cái nết chơi và phong thái rất tốt. Bạn có thể so sánh với giọng con đất ép giọng từ non lên có trong clip....
    [YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=UhvF8a2StJ0[/YOUTB]

Nói chung nuôi bổi lên là nó có săn nhiều giọng rồi.ép giọng hay không cũng không quan trọng

Nuôi đất mà ép giọng than thì nuôi than sướng hơn.cái gì fai nguyên zin mới hay.1 con đất hót giọng rừng đổi 3 con đất hot giọng than ,tôi không đổi.nếu nói sai cho mình xin lổi

e cũng đã nuôi qua chòe đất rồi nó 0 quá khó mà cũng chẳng dễ còn về hot hay hay 0 thi e nghĩ là do tố chất con chim mỗi con 1 tính 1 nết mà người chơi thì chỉ có 1 tính là ham thích cái mới với những người trưa nghe giọng chòe đất hót giọng mi kết hợp với chòe lửa thì bảo nó uyển chuyển thánh thót có đôi chút nhí nhảnh kết luận là hay nhưng với những người nghe nhiều rồi thì lại thấy rất bình thường đôi khi nó mới hót đc 1 câu mà câu sau mình đã biết nó hót thế nào rồi vì vậy 0 phải bổi rừng hót 0 hay mà chim đút lại hay chủ yếu là do cách chăm sóc và tố chất con chim nhưng chăm chim bổi cực kì nản .

trước nhà em có một đôi đất sống ở đó lâu rồi nhưng nay mới biết.đang có ý định đăt tổ cho đẻ nhưng k biết có được k.cho hỏi các cụ đang tính bẫy em nó về luôn nhưng sợ khó vào cám và khó hót.các cụ ai chơi thành công đất bổi cho em xin ít kinh nghiệm được không ạ

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12