Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 27

Chủ đề: chòe đất non

Bác duongrau01 đã nuôi rẻ quạy bụng trắng bao giờ chưa? Có anh bạn nói gửi cho vài con nuôi thử? Con bụng trắng này có vẻ to hơn con ngoài Bắc bác nhỉ? Hót cũng phê hơn

Trích dẫn Gửi bởi cseitnah
    Bác duongrau01 đã nuôi rẻ quạy bụng trắng bao giờ chưa? Có anh bạn nói gửi cho vài con nuôi thử? Con bụng trắng này có vẻ to hơn con ngoài Bắc bác nhỉ? Hót cũng phê hơn
    Chào - ngoài bắc ko có rẻ quạt bụng trắng - tòan đen ko ah mình cũng rất thích em bụng trắng mà ko có ! một hôm nhìn thấy con bụng vàng hung trông cũng đẹp đang đạt bọn trẻ nếu bắt được thì alo mà chưa hồi âm .

Bác có thích bụng trắng không em bảo gửi ra mấy con bổi ae mình vào cám nuôi thử? Con bụng trắng sợ mùa đông ko chịu đc

Bác có thích bụng trắng không em bảo gửi ra mấy con bổi ae mình vào cám nuôi thử? Con bụng trắng sợ mùa đông ko chịu đc
    ** Thích lắm - và quá thích là khác - nhưng rẻ quạt là loài chim rất yếu - ko ăn là chết trong ngày vậy lên vận chuyển từ trong đó ra ngoài mình phải mất 3 ngày 2 đêm hoặc ngược lại - lên mình e là chim ko chịu nổi .. - trước hết mình cảm ơn nhiều - hay bạn cứ thử 1 chuyến xem sao - !

Em đang nhờ 1 cậu ở trong Bình Phước đi bẫy. Hôm trước cậu ấy bẫy được 6 -7 con nhưng thả hết chỉ giữ lại 1 con vào cám được rồi và hót khá tốt.
    Tuần tới cậu nếu cậu ấy đi bẫy, con nào mổ được sâu cậu sẽ tuyển gửi ra . Em sẽ tặng bác 1-2 con nhé
    <div style="text-align:center;">
    <p>Tips : Phóng To Video Và Chọn Chất Lượng HD Để Xem Video Rõ Hơn</p>
    <center>
    <iframe type="text/html" width="620" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/5sa9PtCYCg4?theme=light&feature=oembed&version=3&p s=docs&nologo=1&autoplay=0&fs=1&rel=0&showinfo=0&m odestbranding=1&allownetworking=internal&iv_load_p olicy=3enablejsapi=1&domain=http://****************" frameborder="0"></iframe>

Bấm SUBSCRIBE ngay để chia sẻ video này trên youtube:<script src="https://apis.google.com/js/platform.js"></script>

<div class="g-ytsubscribe" data-channel="chimcanhvn" data-layout="default" data-count="default"></div>

Mã bbcode forum :
    <input type="text" value="http://www.youtube.com/watch?v=5sa9PtCYCg4" size="40" onclick="this.select();" style="border:solid 1px #d3e0ef; padding:10px;" id="ctl00_ContentPlaceHolder1_txtCodeVideo" name="ctl00$ContentPlaceHolder1$txtCodeVideo">
    <div>

</div></center>

</div>

Tuần tới em bảo bạn ấy chuyển con đang ăn cám ra trước. Bổi bẫy sẽ gửi ra sau. Nhà em ở Hà Nội . Có chim em sẽ gọi giao lưu với bác nhé

Tuần tới em bảo bạn ấy chuyển con đang ăn cám ra trước. Bổi bẫy sẽ gửi ra sau. Nhà em ở Hà Nội . Có chim em sẽ gọi giao lưu với bác nhé
    ok - nhà nuôi những chim jf rồi ?

Nhà em chỉ có choè đất và rẻ quạt thôi ạ. Bạn trong nam hoãn tới tuần sau mới gửi con rẻ quạt bụng trắng ra được ạ

Em thì trước giờ có nghe rẻ quạt hót ngoài vườn chứ chưa nghe trong lồng bao giờ, nói chung là ở sài gòn người ta không nuôi chim rẻ quạt lên lêu lêu vẫn thấy chim xuất hiện ngoài thiên nhiên

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    Em thì trước giờ có nghe rẻ quạt hót ngoài vườn chứ chưa nghe trong lồng bao giờ, nói chung là ở sài gòn người ta không nuôi chim rẻ quạt lên lêu lêu vẫn thấy chim xuất hiện ngoài thiên nhiên
    Rẻ quạt là loài khó nuôi. Dễ chết yểu , cám phải chuẩn và mồi tươi phải có (Nhưng không phải thường xuyên, 1 tuần 1 lần cũng được) Hót không liền mạch nhưng căng lên hót liên tục chút chít khá hay. Giống này có thể khẳng định là rất đẹp/. Em đang nuôi trong avi 2 con, nhìn chúng nó nhún nhảy kiếm mồi và múa đuôi thật là rất tuyệt .

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối