Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Help chòe đất non

Help chòe đất non

Tình hình e nuôi 1 con đất con được 8 tháng chẳng nge hot sổng gì cả. Nó đã xong lông rùi. Nó chỉ hot chuyện không nge hot sổng gì cả. E cũng thường bật video cho nó xem nge và hôm sau nó hot chuyện giống trong video.em Làm như vậy có phải nó bị đè ko lên lửa được fai không ace trong 4rum. Khi nào thì nó như như chim bật đàn anh ạ. E xin cám ơn rất nhìu. Mong mọi người cho e ý kiến giúp e nó với ạ
    Thân!

Ðề: Help chòe đất non

chim mình cũng vậy, bạn nuôi con chim đến xong lông, sau tết sẽ xổng, yên tâm, mh cũng vậy mà........

- Chim nhà bạn có chim chòe than hay chòe lửa em giọng không ?
    - Chòe đất khi nào có lửa mới hót sổng chứ thường thì chỉ hót gió thôi, khi chim hót gió thì chim bắt đầu vào lửa khi đó cần trộn sau khô vào cám cho chim mau lên lửa, bổ sung cào cào cho chim.
    khi nào thấy chim lòi cánh trắng như thế này thì lúc đó chim đã vào lửa

Re: Ðề: Help chòe đất non

Trích dẫn Gửi bởi Duyphamle2205
    chim mình cũng vậy, bạn nuôi con chim đến xong lông, sau tết sẽ xổng, yên tâm, mh cũng vậy mà........
    Chòe mình xong lông rùi! Minh thấy nó thay 2 lần lông luôn vậy là sao ha bạn. Giờ thì xong lông rùi. Nó chuyện sổng ít. Cảm on bạn

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    - Chim nhà bạn có chim chòe than hay chòe lửa em giọng không ?
    - Chòe đất khi nào có lửa mới hót sổng chứ thường thì chỉ hót gióii thôi, khi chim hót gió thì chim bắt đầu vào lửa khi đó cần trộn sau khô vào cám cho chim mau lên lửa, bổ sung cào cào cho chim.
    khi nào thấy chim lòi cánh trắng như thế này thì lúc đó chim đã vào lửa
    Ôi nhìn con đất đoa thêm qá.e cho no nge file mp3 máy àh. Sao e nge nói cho chim ăn sâu khô ko tốt. Nên e cho nó ăn trứng kiến cào cào ko mấy a ạh. Vậy fai cho sâu hả anh. Tỉ lệ ntn ha anh. Thân!

sau khi chim xong lông thì hạn chế cho chim ăn trứng kiến nhé khi nào thấy chim bắt đầu hót gió thì cho sâu khô vào cám để kích lửa khi nào thấy họng chim đen hết thì cắt sâu khô đi cho ăn cám thường thôi, sâu khô chỉ là chất kích lửa trong thời gian đâu khi chim chớm lửa chứ cho chim ăn lâu dài thì không tốt, giống trứng kiến chi lên cho chim ăn thời điểm thay lông chứ cho ăn nhiều cũng không tốt

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    sau khi chim xong lông thì hạn chế cho chim ăn trứng kiến nhé khi nào thấy chim bắt đầu hót gió thì cho sâu khô vào cám để kích lửa khi nào thấy họng chim đen hết thì cắt sâu khô đi cho ăn cám thường thôi, sâu khô chỉ là chất kích lửa trong thời gian đâu khi chim chớm lửa chứ cho chim ăn lâu dài thì không tốt, giống trứng kiến chi lên cho chim ăn thời điểm thay lông chứ cho ăn nhiều cũng không tốt
    E sẽ làm theo cách của a. Thank a.
    Ở 4 rum này hỏi có ngay. E hỏi bên svc cả tháng ko thấy re chán.
    Chúc 4rum phát triển mạnh.

không có gì anh em chia sẻ đam mê thôi mà không biết bạn ở đâu nhỉ ?