Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

hỏi về chòe đất mộc

close,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

Ðề: hỏi về chòe đất mộc

đây có phải chim của cháu ko khánh ơi

đúng roi đó bạn,chòe đất,nuôi tập cho ăn sâu rồi bỏ nhịn 1 ngày ban cầm sâu la no kêu éc éc là chim mau dạng hơn,tập cho ăn cám nhiều vào,bổ sung cào cào,phơi nắng sớm,tắm la chừng vài 3 tháng chim bắt đầu chơi suốt

it ai ma choi choe dat moc lam bac oi,no con kho thuan hon hoa mi,ma chua chac la mua ve gia 500 ma song nua,theo minh biet choi choe non,hoac chim chuyen,thi co the la chim kha hay

Thích nhỉ, vùng mình chẳng biết con chòe đất thế nào, chỗ bác lại có cả chim trời để bẫy

chòe đất là loại chim rất kén người chơi 0 phải con nào mộc cũng nhanh thuần và hót hay 0 phải con non hay chuyền nào cũng chơi tốt qua thực nghiệm e thấy thường thì chòe non thì dễ chơi hơn đõ sốt ruột hơn là mộc non khi trua biết mổ cám thì rất ngoàn khi biết mổ là tung lồng ngay cái này 10 con thì cả 10c đều như vậy và mỗi con 1 tính 1 nết khác nhau thê lên để chăm đc 1 con hay nhiều giọng phải thời gian ,sàng lọc ,tỉ mỉ nữa mới thành công các bác ơi.

Chim bổi vào được cám rồi đến lúc chơi được vẫn còn chặng đường dài lắm bác ạ, không phải con nào cũng nhanh thuần, nhanh hót tốt nhất là bác nên kiên nhẫn chờ đợi + bỏ công ra chăm sóc thì mới mau thuần dc

đây là em bác bẫy được đúng không .. em đã đọc qua bài ủa bác ở toppic .. các bac nói đúng đấy bác ah ... loại này đòi hỏi tính kiên trì .. nhưng em nhớ không nhầm là em này bị cắt lông đuôi lúc bắt được .=> của bác nào sổng .. mà nếu như vậy thì em nghĩ bác cứ mồi tươi và chăm sóc tốt thì sẽ có kết quả ngay thôi .. không như thuần bọn mộc tinh ....Có gì sai các bác bỏ qua cho

Ðề: Re: hỏi về chòe đất mộc

Mà sâu quy thì bác cho em ấy ăn ít thôi .. bác nên cho ăn cào cào , châu chấu hay dế .. vì ăn nhiều sâu quy rất nóng cho chim .. cho ăn nhiều vào mùa thay lông có thể bị xoăn lông , lông mọc không đều .

bạn so sánh lại cái lông trên đít nó nhé, mh mua trên lai châu về nó ko giống chòe miền nam tý nào cả

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối