Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chòe non đầu mùa cần anh em chỉ giáo !

Em mới nhập khẩu 2 em này, chim về HN được 2 hôm đang tập đứng cầu, hàng ngày cứ cách 4h em đút sâu qui và bón nước, không biết chế độ như thế đã ổn chưa, vì có người bảo hạn chế ăn sâu vì ít nữa ra lông khó và không đẹp, tầm này tập ăn cám bột được chưa các bác nhỉ, nên cho ăn cám gà, ba vì, hay mấy loại cám trên thị trường. Thanks.

<div style="text-align:center;">
    <p>Tips : Phóng To Video Và Chọn Chất Lượng HD Để Xem Video Rõ Hơn</p>
    <center>
    <iframe type="text/html" width="620" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/gNiN5BkU4JU?theme=light&feature=oembed&version=3&p s=docs&nologo=1&autoplay=0&fs=1&rel=0&showinfo=0&m odestbranding=1&allownetworking=internal&iv_load_p olicy=3enablejsapi=1&domain=http://****************" frameborder="0"></iframe>

Bấm SUBSCRIBE ngay để chia sẻ video này trên youtube:

<div data-channel="chimcanhvn" data-layout="default" data-count="default"></div>

Mã bbcode forum :
    <input type="text" value="http://www.youtube.com/watch?v=gNiN5BkU4JU" size="40" onclick="this.select();" style="border:solid 1px #d3e0ef; padding:10px;" id="ctl00_ContentPlaceHolder1_txtCodeVideo" name="ctl00$ContentPlaceHolder1$txtCodeVideo">
    <div>

</div></center>

</div>

Ðề: Chòe non đầu mùa cần anh em chỉ giáo !

trời bác,chim non nó ăn nhiều lắm,tầm 10 phút là nó đói rồi,nó ăn liên tục hà.bác cho nó ăn dế đó,hay ăn cá chép càng tốt,mập mau lớn lắm.khi ăn nhúng con dế vào nước cho nó ăn có nước luôn.khi nào nó biết mổ thì tập cho nó ăn bột,lấy con dế nhúng nước rồi nhúng chút bột, từ từ nó quen ăn bột thôi.rồi từ từ tập tắm

bác nhập khẩu đôi này ở đâu vậy , chỗ em vẫn chưa thấy có chòe non gì cả

Trích dẫn Gửi bởi Men Bird
    bác nhập khẩu đôi này ở đâu vậy , chỗ em vẫn chưa thấy có chòe non gì cả
    đang vô mùa, trong sài gòn bán quá trời, 180k 1 con

sâu (cả sâu quy và sâu cá rồng) có lớp vỏ dầy nên sẽ ko tốt bằng cào cào non, dế nhỏ hoặc trứng kiến.... cho ăn càng nhiều càng tốt, chim no tự khắc sẽ không đòi ăn nữa. Xen kẽ bằng cám cò hoặc Ba vì trộn nước cho nhão nhão ra và đút nó ăn để bổ sung các chất khác, sau này chim cũng sẽ nhanh vào cám hơn.

Thanks toàn thể mọi người giúp đỡ, em nhập đôi này từ Tây Ninh ra HN ), dạo này mấy e nó bắt đầu bay nhảy phành phạch rồi em đang tống vào lồng, trước nhốt các tông 2 hôm

mền cũng vừa làm 02 em chòe non, đang tự mổ nhưng chưa khỏe lắm khômg dám vần nhiều để tự mổ, nhát kinh

Các bác cho em hỏi, em mới bắt 1 em chòe non tối qua (đang tập bay nhảy).
    em lấy cái tăm cài sâu rồng nhỏ vào dứ trước mặt nó mà nó ko ăn, h làm thế nào để nó chịu ăn uống các bác?

Trích dẫn Gửi bởi sucsong_HN
    mền cũng vừa làm 02 em chòe non, đang tự mổ nhưng chưa khỏe lắm khômg dám vần nhiều để tự mổ, nhát kinh
    cho đói thiệt đói rồi đút cho nó dạn đi,chơi đất non là để bàn đá tay,nó nhát là tiêu.

Tiện đây các bác đi trước cho em hỏi luôn : chòe non như ở trên em cho ăn cám hạt luôn được không hay nhất thiết phải cám bột ướt ( cám hạt sẽ nhúng nước cho mềm ), nên bố trí lồng thế nào để hạn chế tật lỗi từ bây giờ luôn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối