Kết quả 1 đến 7 của 7

HCM - Cho em hỏi về choè đất

Sáng nay thấy tiệm bán chim gần nhà có bán 1 em đất con, thấy cũng cứng cáp và biết ăn cám rồi nhưng thấy mỏ bị tróc tùm lum. Giá 400k. Theo mọi người thì có nên mua em nó không? Sẵn cho em hỏi lồng cho choè đất mới và cũ giá nhiêu? và ở đâu bán luôn nha mọi người

Ðề: HCM - Cho em hỏi về choè đất

Giá chòe đất mình mua chim bổi tách lồng con nhát,có 150k 1 em thôi,mua về chủ yếu hên xui,nên mua chim non nuôi lên,chứ mua bổi chim có thuần dưỡng đến đâu chim cũng nhát,mình đang nuôi 1 em 3 mùa lông,chim khá dạng,nuôi non lên,đút ăn,cắn đá,chơi nhu vậy mới ham,chứ mấy con bổi thấy bóng dáng của mình la bay loạn xạ đến rụng lông,hư đuôi,tróc mỏ,bể đầu,chết

Trích dẫn Gửi bởi chaomao.org
    Giá chòe đất mình mua chim bổi tách lồng con nhát,có 150k 1 em thôi,mua về chủ yếu hên xui,nên mua chim non nuôi lên,chứ mua bổi chim có thuần dưỡng đến đâu chim cũng nhát,mình đang nuôi 1 em 3 mùa lông,chim khá dạng,nuôi non lên,đút ăn,cắn đá,chơi nhu vậy mới ham,chứ mấy con bổi thấy bóng dáng của mình la bay loạn xạ đến rụng lông,hư đuôi,tróc mỏ,bể đầu,chết
    Chim non thì giá khoảng bao nhiêu và mua ở đâu vậy bạn? Đang máu loại này quá mà chẳng biết mua ở đâu

mình có con bã gần 2 mùa , gã ngừoi nó chọc phá bh, không nhát tí nào đây, nhưng mà tốt nhất đừng để chim hoảng k thì các bác mệt đấy , nó mà hoảng thì dù có chỗ yên tỉnh thì nó cũng nhảy loạn xạ

bác thích thì khoảng 3 tháng nữa alo e sẽ có

qua tết có thể có chim con bây giờ k có con nào đâu

qua tết co chim non đâu có chim trưởng thành đâu bác,qua tết chim non đầu mùa,bác nên mua về nuôi chừng 2 tháng về là ok rồi,chứ bác đợi gần đến tháng 8 9 âm lịch thì mới bắt đầu co chim trưởng thành,giá thì mình biết 150k 1 em lên lồng,tha hồ lựa

Các Chủ đề tương tự

1. Help me.choè than kêu choè...choè liệu có phải mái?hi nào
    Bởi thanhmaximum trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 08-02-2016, 03:51 AM
  2. mua cám choè đất ở cửa hàng bán chim choè đất ở thuỵ khê.
    Bởi annkhsouth trong diễn đàn Vấn đề chung về Chòe Đất
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 05-06-2013, 02:21 PM