Kết quả 1 đến 9 của 9

Chòe đất non sổng lồng liệu có về lại không?

Chào các bác, em mua 1 em đất khoảng 1 tháng nay rùi, mua khi em nó non và đến giờ thì em nó đã thoát ra khỏi lồng lần 2, ở lần 1 thì em nó đi khoảng 24 tiếng (sáng ngày đầu - sáng bữa sau) do em nó đói nên mò về kiếm cơm!

Bữa nay em tắm cho e nó lại bị sổng, khi sổng ra e nó còn đậu quanh khu nuôi chim khoảng 15p rùi mới đi đâu mất, em vồ mà không được, theo các bác thì nó có về nữa không, chứ lần trước e nó đi đêm đó e trằn chọc khó ngủ lắm!?

Ðề: Chòe đất non sổng lồng liệu có về lại không?

Nuôi non thì nó về bạn ạ. cứ yên tâm. đói sễ về. chỉ sợ người khác vồ rùi thui.

có lẽ con này thích sống ngoài thiên nhiên hơn trong lồng. Bác để cho em nó đi đi

Trích dẫn Gửi bởi Chimco_83
    có lẽ con này thích sống ngoài thiên nhiên hơn trong lồng. Bác để cho em nó đi đi
    Quả thật đến bữa nay đã qua hết ngày hôm sau mà chưa thấy về, em thấy buồn cho em nó quá, chỉ sợ thằng khác chộp lấy thôi, sau nhà em có ông nuôi 2 con đất có lẽ nó sang bên đó rùi bị lão ta nổi lòng tham nên ra tay đánh cắp! ôi năm nay giá đất rẻ mình mua có 220k không biết giờ đi mua lại còn không nữa!

Các bác cho em hỏi giờ đã hết mùa đất non chưa vậy để em tuyển thêm 1 em về nuôi chơi!

<------ Bổ sung bài viết ------->
    Sao năm nay cái số cuae e long đong lận đận với nghiệ nuôi chim quá các bác, vừa vô năm mới vài ba bữa thì bị bọn xì ke cuốm mất 5 em chim quý, giờ nuôi lại thì lại bị bay mất thế mới chán chứ! mà các năm trước nhà em nuôi chim chỉ mất tiền mua lồng thôi chứ chim thì tự bẫy được, nhà em ở CMT8 sài gòn, mà cứ có em nào sổng lồng là lại qua nhà em chui vô lồng bẫy! ấy vậy mà giờ chả thấy em nào cả, buồn mua chim về nuôi lại bị sổng mất!

co thang chom rui )))))))))))))))))))))))))))))

Con đất của bác đẹp nhỉ, hôm trc m sổng con khuyên phải lấy rổ úp lại đc

Trích dẫn Gửi bởi keptman
    Con đất của bác đẹp nhỉ, hôm trc m sổng con khuyên phải lấy rổ úp lại đc
    Em nghĩ được như bác thì đâu đên nối, khi nó bay ra thì nó còn quanh quẩn với em mà, tại vì lần trước em nó đi Tuor 2 ngày 1 đêm là mò về kiếm cơm, em cứ đinh đinh như vậy, lúc đó tính lấy tay chộp chứ mà lại thôi em mải thay đế lồng cho nó!
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Đến bữa nay tính ra khá lâu rùi, từ trưa chủ nhật 9/06/2013 đến nay hết ngày thứ ba 11/6/2013, hy vọng giành cho em nó đã hết, em lại nuôi mộng kiếm con khác thôi, àh tối qua em mơ thấy em đi tìm nó mà cuối cùng không những tìm được mà còn tìm được thêm 1 ổ than non 3 con, thế mới hay chứ, không biết đánh bao lô số nhiêu đay các bác!

chia buồn cũng bạn, nhung mình nghỉ nó sẽ về . trước mình bị xảy con non. nó bay cả mấy chục mét qa mái nhà gần đó . =,=! quyết định trèo rào vượt dây điện để bắt lại trong khi chủ không có nhà. và thành công ) đã đưa e nó về an toàn

Khó lắm bác ơi,nuôi đút lên thì mới thả được