Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Ðề: Vết thương thế này bao lâu thì mọc được lông?

Trích dẫn Gửi bởi BimBipNew
    Em này có cụ đòi mua nên bán lâu rồi; cám ơn các bác đã ghé thăm!
    <------ Bổ sung bài viết ------->

Cụ ko phải xui; tại nó bé quá ko bõ miếng ^^
    <------ Bổ sung bài viết ------->

Con chim cuat bác khả năng yếu sức đấy; để ý đến em nó nhất là trong thời gian vào cám.
    ko phải chim yếu hay bị suy mà nó ko nhảy thúc lồng bác ạ..em để ý rất kĩ thì thấy chim rất khỏe mạnh là khác..nhưng nó chỉ nhảy nhẹ như chim đã thuần,vừa nhảy mồn còn pháp ra tiếng kêu tành tạch nữa..em nhìn họng nó thì thấy đen xì..hình như vẫn còn lửa rừng..em mua 2 con bổi về thì 1 con lành còn con kia thì cũng phi ác lắm,em toàn phải chùm áo lồng,nhưng đến hôm nay thì cũng đỡ nhảy hơn hôm đầu rồi

Trích dẫn Gửi bởi choe dat_qn
    ko phải chim yếu hay bị suy mà nó ko nhảy thúc lồng bác ạ..em để ý rất kĩ thì thấy chim rất khỏe mạnh là khác..nhưng nó chỉ nhảy nhẹ như chim đã thuần,vừa nhảy mồn còn pháp ra tiếng kêu tành tạch nữa..em nhìn họng nó thì thấy đen xì..hình như vẫn còn lửa rừng..em mua 2 con bổi về thì 1 con lành còn con kia thì cũng phi ác lắm,em toàn phải chùm áo lồng,nhưng đến hôm nay thì cũng đỡ nhảy hơn hôm đầu rồi
    Cụ ở vùng nào thế, mua em nó lâu chưa? giá mùa này có mắc ko?

Sau mùa thay lông là ổn thôi mà bác chịu khó tẩm bổ cho em nó nhiều vào. trông bộ dạng này không cẩn thì em nó hóa kiếp đấy.

Trích dẫn Gửi bởi BimBipNew
    Cụ ở vùng nào thế, mua em nó lâu chưa? giá mùa này có mắc ko?
    em tậm quảng ninh bác ạ..em mua từ đầu mùa..vì là hàng đặt và tuyển chọn lên giá cũng cao hơn những chỗ khác tí..em mua là 500k/con..2 con này của em là dáng sẻ..1 con thì chỉ bằng con khuyên,con còn lại thì to hơn tí..nhưng vì chim nhỏ quá nên nhìn người ko đc dài..đến hôm nay thì cả 2 con đều biết ăn cám ,khá đứng lồng và đã hót chuyện rồi..1 con còn thỉnh thoảng hót xổng lúc vắng người nữa ạ..nuôi chim mộc mà vẫn còn lửa rừng công nhận nhanh thuần và rễ hót..mấy ngày đầu chưa biết ăn cám nhưng đã chuyện và càm sâu phi ra cướp ngay..em mà có điều kiện như các bác trên hn thì em còn chọn đc nhiều chim hay nữa,vì chỗ em ko có nên mua bán toàn phải nhờ người hoặc đặt người ta chuyển về nên may thì đc con ưng ý ko thì cũng phải chấp nhận..ko đc như các bác.đến chọn ưng con nào bắt con đấy..dân tỉnh như bọn em chơi chim nhiều khi thiệt thòi thật

bác chăm sóc em nó kĩ và ăn uống phù hộp chế độ dinh dưỡng là chim bác sẽ mau khởi thôi . mình cũng có 1 em như bác vậy đó do nhảy tông sói đầu luôn và bây giờ chim mình nuôi đã mọc lông đầu ok . chúc bác chăm sóc em đất mua lành nha .......@};- @};-@};-@};-@};-@};- tặng bác nè . hihihihi

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12