Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Vết thương thế này bao lâu thì mọc được lông?

Thèm nuôi chòe đất non. Có thằng em dại đi chơi Lào Cai nhờ nó mua hộ một con, nó điện về bảo hơi tượt đầu một tí. Hôm này chim về đến nhà thì thấy một tí của thằng em dài đến rốn ^^.
    Các bác cho hỏi nó tượt như thế có mọc lông lại được không?
    Em nó độ mấy tháng tuổi rồi? đang bị thương như vậy thì chăm nuôi như thế nào là hợp lý?
    Ảnh chụp bằng đt nên ko đẹp, các bác xem tạm.
    Cám ơn các bác đã xem!

Ðề: Vết thương thế này bao lâu thì mọc được lông?

nói bác đừng giận .. chim gì sao sơ xác vậy ... cố gắng chăm mồi tươi vào .. trùm áo lồng vào .. rồi em nó sẽ hết ...

Cái này chim bổi tránh thế nào đc nhanh thì 1 vụ ko thì ....... Muôn đời

Trích dẫn Gửi bởi congtu_fdny
    nói bác đừng giận .. chim gì sao sơ xác vậy ... cố gắng chăm mồi tươi vào .. trùm áo lồng vào .. rồi em nó sẽ hết ...
    Vừa nhập tịch nhà mình bác ạ; nhờ thằng em dại nó mua ở Lào Cai mang về.
    <------ Bổ sung bài viết ------->

Trích dẫn Gửi bởi killing_anger
    Cái này chim bổi tránh thế nào đc nhanh thì 1 vụ ko thì ....... Muôn đời
    Mình đang lo là vết sẹo sâu quá nên có khi...muôn đời mất ^^

Con này cho kẹp 2 cái lá chanh vào 2 bên nách, sau đó hơ qua bếp than. Nhớ là loại than củi nhé! Đảm bảo chỉ khoảng hơn 3 phút là nó hết liền. hjhj!!!

Bác chăm khoảng 5 - 6 tháng là mọc lông lại dc mà. trước e cũng có 1 e chòe than cũng vỡ mặt như vậy mà giờ mọc lông kín hết rồi

trông con chim khiếp quá..em cũng mới bắt 1 em bổi nhưng lông lá ngon lành lắm chứ ko như em này.con củ em cũng là chim bổi nhưng ko biết sao thấy nó lành quá,ko phi mà chỉ nhảy nhẹ,nhiều lúc cho tay vào còn sờ đc..cầm sâu thì phi ra cướp,mà em nó mới đc mấy ngày,giờ vẫn chưa biết ăn cám.chắc tại chủ cũ ép dạn quá lên em nó mới phi lồng đầu thành khấc thế này..chim cò chó mèo thì bác yên tâm là nó sẽ nhanh lành và mọc lại lông thôi..tạm thời bác cứ trùm áo lồng và cho ăn mồi tươi cho lại sức đã..có sức khỏe là có tất cả mà

Em này có cụ đòi mua nên bán lâu rồi; cám ơn các bác đã ghé thăm!

Trích dẫn Gửi bởi hogwarts9x
    Con này cho kẹp 2 cái lá chanh vào 2 bên nách, sau đó hơ qua bếp than. Nhớ là loại than củi nhé! Đảm bảo chỉ khoảng hơn 3 phút là nó hết liền. hjhj!!!
    Cụ ko phải xui; tại nó bé quá ko bõ miếng ^^

Trích dẫn Gửi bởi a01262449285
    trông con chim khiếp quá..em cũng mới bắt 1 em bổi nhưng lông lá ngon lành lắm chứ ko như em này.con củ em cũng là chim bổi nhưng ko biết sao thấy nó lành quá,ko phi mà chỉ nhảy nhẹ,nhiều lúc cho tay vào còn sờ đc..cầm sâu thì phi ra cướp,mà em nó mới đc mấy ngày,giờ vẫn chưa biết ăn cám.chắc tại chủ cũ ép dạn quá lên em nó mới phi lồng đầu thành khấc thế này..chim cò chó mèo thì bác yên tâm là nó sẽ nhanh lành và mọc lại lông thôi..tạm thời bác cứ trùm áo lồng và cho ăn mồi tươi cho lại sức đã..có sức khỏe là có tất cả mà
    Con chim cuat bác khả năng yếu sức đấy; để ý đến em nó nhất là trong thời gian vào cám.

nó hết bác ạ, em nuôi một em cũng thế, sau nhanh thì 01 mùa, chậm thì n mùa nó thuần thì thấy lông mọc lại, chim của bác hơi bị suy, bác nhớ cho ăn mồi tươi, phục hồi cho em nó

miền bắc cũng có chòe đất hả anh...........................................

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối