Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

nuôi chòe đất thật lắm công phu

Tình hình la chòe đất non ngoài Bắc minh nuôi khó quá . từ đầu mùa đến h nuôi 2 e cư ngon lành cành đào rồi . ăn uống khỏe mạnh tắm táp có em còn hót chuyên rồi . thế mà trời trở gió mùa cài lăn ra ốm hết . 2 lần gió mùa vê cươp đi sinh mạng của cả 2 em nó . huhuhuh

Ðề: nuôi chòe đất thật lắm công phu

Chuẩn là rất khó khăn. hj làm thêm e nữa đi bác. đam mê phải như vậy.Lần thứ 3 chắc chắn sẽ thành công.

làm mấy em 1 2 năm lồng về chơi là khỏi sợ

Mình cũng đang chăm 1 em choè đất non, nhưng sao cái giống này nhát thế các bác nhỉ, hôm trước còn đút được hôm sau biết mổ đã nhát như ma rồi, thấy người thì bay loạn cả lên. Bây h phải làm sao để thuần lại em nó hả các bác

choe đất có tuổi lồng rồi mà mình chăm vụ rét cũng bị chết không rõ nguyên nhân. Chim đang căng hót nhiều.

Pác giống em thế, nuôi mãi vào cám mãi mổ ngon lành rồi cứ từ từ yếu dần thế là chết mất 2 mùa này rồi.

Mình đang nuôi 3 em đc 3 tuần rồi, mãi vẫn chư vào cám đc, hiện tại sâu và đút đều, ko biết có sống đc ko nữa. giờ thì vẫn khỏe nhuwtraau y

đúng là nuôi chòe đất rất khó nhưng nếu chúng ta chú ý một chút cũng không phải là quá khó khăn đâu. Mình xin chia sẻ với các bạn một số kinh nghiệm như sau:
    Khi chòe than đã mổ được cám các bạn nên chăm chim thật đều tay ngày chỉ cho 10-20 con sâu hoặc cào cào hoặc 6-8 con dế thôi còn đâu kệ cho chúng ăn cám vì cám giúp chúng cân bằng dinh dưỡng và tăng sức đề kháng đấy, nhưng điều quan trọng nhất là giai đoạn này con chim bắt đầu biết nhận thức nó rất nhát người nên các bạn dù quý chim đến đâu muốn ngắm nghía đến đâu thì cũng nên nén nỗi lòng lại chùm kín áo lồng chỉ để hé cho chim nhìn thấy thức ăn và để chim nơi yên tĩnh cả ngày chỉ tiếp xúc với em nó 1 đến 2 lần để bổ sung thức ăn và dọn lồng, cho tắm thôi nhé nếu tiếp xúc nhiều chim nhảy sinh ra mệt và kiệt sức tự nó sẽ chết do hoảng loạn, các bạn ko nên lo con chim ko thuần sau khi nó thay lông song chúng ta thuần nó vẫn chưa muộn đâu. đó là một số kinh nghiệm thực tế muốn chia sẻ với các bạn để chính làm hy sinh những con vật yêu quý do quá quan tâm đến chúng

Trích dẫn Gửi bởi yeucn
    đúng là nuôi chòe đất rất khó nhưng nếu chúng ta chú ý một chút cũng không phải là quá khó khăn đâu. Mình xin chia sẻ với các bạn một số kinh nghiệm như sau:
    Khi chòe than đã mổ được cám các bạn nên chăm chim thật đều tay ngày chỉ cho 10-20 con sâu hoặc cào cào hoặc 6-8 con dế thôi còn đâu kệ cho chúng ăn cám vì cám giúp chúng cân bằng dinh dưỡng và tăng sức đề kháng đấy, nhưng điều quan trọng nhất là giai đoạn này con chim bắt đầu biết nhận thức nó rất nhát người nên các bạn dù quý chim đến đâu muốn ngắm nghía đến đâu thì cũng nên nén nỗi lòng lại chùm kín áo lồng chỉ để hé cho chim nhìn thấy thức ăn và để chim nơi yên tĩnh cả ngày chỉ tiếp xúc với em nó 1 đến 2 lần để bổ sung thức ăn và dọn lồng, cho tắm thôi nhé nếu tiếp xúc nhiều chim nhảy sinh ra mệt và kiệt sức tự nó sẽ chết do hoảng loạn, các bạn ko nên lo con chim ko thuần sau khi nó thay lông song chúng ta thuần nó vẫn chưa muộn đâu. đó là một số kinh nghiệm thực tế muốn chia sẻ với các bạn để chính làm hy sinh những con vật yêu quý do quá quan tâm đến chúng
    bác này chuẩn này... chòe đất non vụ này nhà em vẫn còn lông báo, dí mặt không nhẩy, chỉ thò tay vào lồng mới nhẩy.. nhưng em cứ để chỗ yên tĩnh, sáng cho ăn, tối cho ăn vẫn sống nhắn răng ^.^

Choè của em thì vẫn đang thay lông trc thì hót hét rồi ma bây giờ van thay lông bác nào chỉ e cho nó thay nhanh ko ạ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Các bác thấy em chòe than Nam của em thế nào ạ
    Bởi thúy vi trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-03-2012, 12:39 AM
  2. phân biệt chòe non thế nào đây ?
    Bởi nguyenquyhuong trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-10-2012, 05:23 AM