Kết quả 1 đến 7 của 7

choè đất ko chịu tắm. xun giúp

năm nay là lần đầu tiên mình nuôi choè đất và là chim non. hiện giờ chưa trổ nhưng đã đá tay. nhưng khổ nỗi nó ko chịu tắm chỉ tắm cóng thôi cũng ko chịu sang lồng tắm, có lần mình bỏ con dế dụ nó sang mà vẫn ko tắm và xịt nước cho ướt người. bạn nào rành về tắm rữa của choè đất xin giúp mình. thank

Ðề: choè đất ko chịu tắm. xun giúp

minh cung dang nuoi chu choe dat non mua nay ,,chim minh hom nay tam tap ngon lanh roi ban a .luc dau tuong kho.chim chua chiu sang long tam ban cu bat no sang ,may ngay dau ban khoan do nouc ,ma tha vao chau tam may con sau .ma nho la khi chim dang doi nhe.vai lan no xuong an la quen thoi ma ,roiluc nao no da xuong ban moi do it nuoc thoi nhe ,.minh lam vay ma thanh cong roi do .chuc ban thanh cong

chuẩn cho chòe non tắm chỉ có dậy như thế thôi kiên trì là được

mình có nui 2 con 1 con non 1 con cũng còn non nhưng tự mổ dc r. Con tự mổ dc n rất nhát mặc dù mình để n đói mình kẻo cửa thả sâu n k nhảy nhưng ăn xong lại gần n nhảy như điên trùm hơn nữa áo lồng rùi đấycó lúc n đứng im trong lồng có lúc thấy ng qua lại nhảy luing tung k có ai cũng nhảy mình nuôi mà thấy nản quá nghe nói tắm sẽ làm n dạn hơn nhưng cầm vào lồng là n nhảy tung r nên mình k dám cho n tắm. Bn nào có cách thuần nào hay chỉ mình với

phai kien tri thoi ban ah ,loai chim nay ban chat no the ,qua thang 6,7 nay no thay long xong la gian thoi ma

tu tu thoi ban oi, chat no chua quen do, hoac no dang bi yeu trong ng nen k chiu tam do thiu

tôi vừa tắm được cho con chòe mòi nhà tôi mấy hôm nay.kinh nghiệm là đầu tiên làm quen cho nó với lồng tắm và cho sâu vào cái khay tắm,ban lên chon loai khay đá ấy .cho sâu vào,rồi hôm nào đó bạn cho nó phơi nắng hay chỗ nào đó nóng ,bạn nhìn nó tắm cóng ấy,hay cho nó sang luôn lồng tắm nhé,nước ở trong khay chỉ vừa đủ đến qua gối chim 1 tí thôi.cho 1 2 con sau vào ờ giữa lồng tắm ấy dìm cho sâu nó chim xuống,sau đó để chỗ tĩnh(nếu ban có những con chòe than hoặc mi cho nó tắm trước mặt con chim của bạn ấy )vài hôm là chim bạn sẽ biết tắm có cái phun nước tưới hoa lan ấy fun sương cho nó ươt ướt tí người càng tốt chúc bạn thành công

Các Chủ đề tương tự

1. Choè đất bị bệnh mắt. xin giúp
    Bởi FrancesEmb trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 06-13-2014, 09:45 PM
  2. choè lửa bị đè không ae vào giúp
    Bởi lekhahieu trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-29-2012, 03:48 PM
  3. choè lửa bị đau mắt, các bác giúp e gấp với, help help
    Bởi haiphat2017 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 0